3. FUNDUR
mánudaginn 4. júní,
kl. 3 síðdegis.
Drengskaparheit.
Jón Gunnarsson, 7. þm. Suðvest., undirritaði drengskaparheit um að halda stjórnarskrána.
Tilkynning um stjórnir þingflokka.
Forseti gat þess að borist hefðu tilkynningar um stjórnir þingflokka á þessu þingi:
Þingflokkur framsóknarmanna: Siv Friðleifsdóttir formaður, Magnús Stefánsson varaformaður og Birkir J. Jónsson ritari.
Þingflokkur Frjálslynda flokksins: Kristinn H. Gunnarsson formaður, Jón Magnússon varaformaður og Grétar Mar Jónsson ritari.
Þingflokkur Samfylkingarinnar: Lúðvík Bergvinsson formaður, Steinunn Valdís Óskarsdóttir varaformaður og Árni Páll Árnason ritari.
Þingflokkur sjálfstæðismanna: Arnbjörg Sveinsdóttir formaður, Illugi Gunnarsson varaformaður og Ásta Möller ritari.
Þingflokkur Vinstri hreyfingarinnar -- græns framboðs: Ögmundur Jónasson formaður, Katrín Jakobsdóttir varaformaður og Kolbrún Halldórsdóttir ritari.
Tilkynning um embættismenn fastanefnda.
Forseti lýsti kjöri embættismanna í eftirfarandi fastanefndir:
Allsherjarnefnd: Birgir Ármannsson formaður og Ágúst Ólafur Ágústsson varaformaður.
Félagsmálanefnd: Guðbjartur Hannesson formaður og Ármann Kr. Ólafsson varaformaður.
Fjárlaganefnd: Gunnar Svavarsson formaður og Kristján Þór Júlíusson varaformaður.
Heilbr.- og trygginganefnd: Ásta Möller formaður og Ágúst Ólafur Ágústsson varaformaður.
Iðnaðarnefnd: Katrín Júlíusdóttir formaður og Kristján Þór Júlíusson varaformaður.
Menntamálanefnd: Sigurður Kári Kristjánsson formaður og Einar Már Sigurðarson varaformaður.
Samgöngunefnd: Steinunn Valdís Óskarsdóttir formaður og Einar Oddur Kristjánsson varaformaður.
Umhverfisnefnd: Helgi Hjörvar formaður og Kjartan Ólafsson varaformaður.
Utanríkismálanefnd: Bjarni Benediktsson formaður og Árni Páll Árnason varaformaður.
Tilkynning um embættismenn alþjóðanefnda.
Forseti lýsti kjöri embættismanna í eftirfarandi alþjóðanefndir:
Íslandsdeild Alþjóðaþingmannasambandsins: Ásta Möller formaður og Ágúst Ólafur Ágústsson varaformaður.
Íslandsdeild Evrópuráðsþingsins: Guðfinna S. Bjarnadóttir formaður og Ellert B. Schram varaformaður.
Íslandsdeild NATO-þingsins: Ragnheiður E. Árnadóttir formaður og Ásta R. Jóhannesdóttir varaformaður.
Íslandsdeild Norðurlandaráðs: Árni Páll Árnason formaður og Kjartan Ólafsson varaformaður.
Íslandsdeild Vestnorræna ráðsins: Karl V. Matthíasson formaður og Árni Johnsen varaformaður.
Íslandsdeild þingmannanefndar EFTA: Katrín Júlíusdóttir formaður og Bjarni Benediktsson varaformaður.
Íslandsdeild þingmannaráðstefnunnar um Norðurskautsmál: Sigurður Kári Kristjánsson formaður og Gunnar Svavarsson varaformaður.
Íslandsdeild þings Öryggis- og samvinnustofnunar Evrópu: Einar Már Sigurðarson formaður og Pétur Blöndal varaformaður.
Fyrirspurnir til ráðherra skv. 7. mgr. 49. gr. þingskapa.
Stuðningur við innrásina í Írak.
Spyrjandi var Katrín Jakobsdóttir.
Ráðgjöf Hafrannsóknastofnunar.
Spyrjandi var Jón Magnússon.
Framkvæmd þjóðlendulaga.
Spyrjandi var Bjarni Harðarson.
Sumarafleysingar á heilbrigðisstofnunum.
Spyrjandi var Þuríður Backman.
Vaðlaheiðargöng.
Spyrjandi var Valgerður Sverrisdóttir.
Strandsiglingar.
Spyrjandi var Atli Gíslason.
Samningar, viljayfirlýsingar og fyrirheit ráðherra.
Beiðni um skýrslu IIG o.fl., 5. mál. --- Þskj. 5.
Um fundarstjórn.
Umfjöllun um sjávarútvegsmál.
Málshefjandi var Guðjón A. Kristjánsson.
Þingsköp Alþingis, 1. umr.
Frv. ArnbS og LB, 10. mál (skipan fastanefnda). --- Þskj. 10.
Umræðu lokið, frv. gengur til 2. umræðu og allshn.
Stjórnarráð Íslands, 1. umr.
Stjfrv., 1. mál (sameining ráðuneyta, tilfærsla verkefna). --- Þskj. 1.
[19:00]
[Fundarhlé. --- 19:01]
[20:00]
[21:13]
Umræðu lokið, frv. gengur til 2. umræðu og allshn.
Fundi slitið kl. 21:14.
---------------