┴ forsÝ­u
Ůingmßl
Ůingmenn
Ůingfundir
RŠ­ur
Lagasafn
Ůingnefndir
Al■jˇ­astarf
Bein ˙tsending


NŠst Ý nŠrmynd
Einar K. Gu­finnsson
2. ■m. NV, S, EKG
Einar K. Gu­finnsson

   
DavÝ­ Oddsson

DavÝ­ Oddsson

F. Ý ReykjavÝk 17. jan. 1948. For.: Oddur Ëlafsson (f. 11. maÝ 1914, d. 4. jan. 1977) lŠknir og Ingibj÷rg KristÝn L˙­vÝksdˇttir (f. 28. aprÝl 1922) bankaritari. K. (5. sept. 1970) ┴strÝ­ur Thorarensen (f. 20. okt. 1951) hj˙krunarfrŠ­ingur, B.Sc. For.: Ůorsteinn Sk˙lason Thorarensen og k. h. Una Thorarensen, f. Petersen. Sonur: Ůorsteinn (1971).

St˙dentsprˇf MR 1970. L÷gfrŠ­iprˇf H═ 1976.

Skrifstofustjˇri LeikfÚlags ReykjavÝkur 1970-1972. ŮingfrÚttaritari Morgunbla­sins 1973-1974. Starfsma­ur Almenna bˇkafÚlagsins 1975. Skrifstofustjˇri Sj˙krasamlags ReykjavÝkur 1976-1978 og framkvŠmdastjˇri ■ess 1978-1982. Borgarstjˇri Ý ReykjavÝk 1982-1991. Skip. 30. aprÝl 1991 forsŠtisrß­herra, lausn 18. aprÝl 1995, en gegndi st÷rfum til 23. aprÝl. Skip. 23. aprÝl 1995 forsŠtisrß­herra, lausn 28. maÝ 1999. Fˇr jafnframt me­ dˇms- og kirkjumßlarß­uneyti­ og sjßvar˙tvegsrß­uneyti­ frß 11. til 28. maÝ 1999. Skip. 28. maÝ 1999 forsŠtisrß­herra, lausn 23. maÝ 2003. Skip. 23. maÝ 2003 forsŠtisrß­herra, lausn 15. sept. 2004. Skip. ß nř sama dag utanrÝkisrß­herra; jafnframt rß­herra Hagstofu ═slands sÝ­an 1991, lausn 27. sept. 2005.

═ stjˇrn St˙dentafÚlags Hßskˇla ═slands 1970-1973, forma­ur 1973. ═ stjˇrn Sambands ungra sjßlfstŠ­ismanna 1973-1975. ═ stjˇrn Var­bergs, fÚlags ungra ßhugamanna um vestrŠna samvinnu 1973-1977. Forma­ur Ăskulř­srß­s ReykjavÝkur 1974-1978 og Ý frŠ­slurß­i ReykjavÝkur 1974-1982. ═ stjˇrn Kjarvalssta­a 1974-1982, varaforma­ur 1974-1978. ═ stjˇrn Almenna bˇkafÚlagsins 1975-1989. ═ borgarstjˇrn ReykjavÝkur 1974-1994. ═ borgarrß­i 1980-1991, forma­ur ■ess 1982-1991. ═ byggingarnefnd Borgarleikh˙ssins 1975-1979 og forma­ur nefndarinnar frß 1982 til starfsloka hennar. Forma­ur framkvŠmdastjˇrnar listahßtÝ­ar Ý ReykjavÝk 1976-1978. ═ framkvŠmdarß­i ReykjavÝkurborgar 1979-1982. Forma­ur stjˇrnar SÝldar- og fiskimj÷lsverksmi­junnar Kletts 1986-1988. ═ stjˇrn Landsvirkjunar 1983-1991. Forma­ur dˇmnefndar um samkeppni vegna byggingar rß­h˙ss Ý ReykjavÝk. ═ mi­stjˇrn SjßlfstŠ­isflokksins frß 1979. Varaforma­ur SjßlfstŠ­isflokksins 1989-1991, forma­ur hans 1991-2005.

Al■m. Reykv. 1991-2003, al■m. Reykv. n. 2003-2005 (Sjßlfstfl.).

ForsŠtisrß­herra 1991-2004, utanrÝkisrß­herra 2004-2005.


Hefur sami­ ■rj˙ leikrit fyrir sjˇnvarp og me­ ÷­rum tv÷ verk fyrir LeikfÚlag ReykjavÝkur og Ůjˇ­leikh˙si­ og haf­i umsjˇn me­ fj÷lm÷rgum ˙tvarps■ßttum fyrir RÝkis˙tvarpi­ 1968-1975. Ritger­ um Geir HallgrÝmsson forsrh. Ý Andvara 1994. Gaf ˙t smßsagnasafni­ Nokkrir gˇ­ir dagar ßn Gu­nřjar, ßri­ 1997 og Stoli­ frß h÷fundi stafrˇfsins, ßri­ 2002.


SÝ­ast breytt 06.06.2006. Upplřsingar um nefndarst÷rf nß aftur til ßrsins 1991 (115. l÷ggjafar■ing). Sjß annars nefndasetur





Ůingmenn Ý stafrˇfsr÷­

Skammstafanir Ý Švißgripum



Íllum fyrirspurnum, ßbendingum og till÷gum um
vef Al■ingis skal beint til ritstjˇra vefs Al■ingis.