Þorsteinn Sæmundsson

Þorsteinn Sæmundsson

Þingseta

Alþingismaður Suðvesturkjördæmis 2013–2016 (Framsóknarflokkur).

5. varaforseti 2013–2016.

Æviágrip

Fæddur í Reykjavík 14. nóvember 1953. Foreldrar: Sæmundur Þorsteinsson (fæddur 8. september 1920, dáinn 14. mars 2012) bílstjóri og innheimtumaður og Emilía Guðrún Baldursdóttir (fædd 18. apríl 1930, dáin 20. apríl 2007) húsmóðir og matráðskona. Maki: María J. Hauksdóttir (fædd 28. janúar 1954) launafulltrúi. Foreldrar: Haukur Ingimarsson og Ása Hjálmarsdóttir. Synir: Haukur Sæmundur (1979), Steinn Ingi (1984).

Verslunarpróf VÍ 1971. Próf í opinberri stjórnsýslu og stjórnun EHÍ 2000. Próf í rekstrarfræði EHÍ 2004.

Sölufulltrúi hjá Sambandi íslenskra samvinnufélaga 1971–1977. Kaupfélagsstjóri 1977–1988. Ýmis viðskiptastörf 1988–1997. Skrifstofustjóri sýslumannsins á Keflavíkurflugvelli 1997–2007. Sérfræðingur á skrifstofu fjármála og rekstrar í umhverfis- og auðlindaráðuneyti 2007–2013.

Alþingismaður Suðvesturkjördæmis 2013–2016 (Framsóknarflokkur).

5. varaforseti 2013–2016.

Atvinnuveganefnd 2013–2016.

Íslandsdeild Vestnorræna ráðsins 2015–2016.

Æviágripi síðast breytt 31. október 2016.