Ásta Guðrún Helgadóttir

Ásta Guðrún Helgadóttir
  • Kjördæmi: Reykjavíkurkjördæmi suður
  • Þingflokkur: Píratar
  • 661-2128

Þingseta

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis suður síðan 2015.

Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður mars 2014 og mars 2015 (Píratar).

Formaður þingflokks Pírata 2017.

Æviágrip

Fædd í Reykjavík 5. febrúar 1990. Foreldrar: Helgi Njálsson (fæddur 7. apríl 1965) viðskiptafræðingur og Ingibjörg Sara Benediktsdóttir (fædd 17. júlí 1965) tannlæknir. Sambýlismaður: Stefán Rafn Sigurbjörnsson (fæddur 27. desember 1989) fréttamaður.

Stúdentspróf MR 2010. BA-próf í sagnfræði frá HÍ 2014. Nám í heimspeki við Háskólann í Varsjá (Uniwersytyet Warszawski) 2012. Nám í farsí við Háskólann í Teheran 2012.

Ýmis verslunar- og þjónustustörf 2004–2011. Starfsnám á skrifstofu þingmanns á Evrópuþingi 2013. Verktaki hjá The Tactical Tech 2014 og 2015. Verkefnastjóri Evrópumála hjá The Democratic Society 2015.

Í stjórn Ungra Pírata 2013–2014. Kosningastjóri Pírata í Reykjavík 2014. Stjórnarmaður Edgeryders 2013–2015. Í ungmennanefnd Index of Censorship 2014–2015.

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis suður síðan 2015.

Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður mars 2014 og mars 2015 (Píratar).

Formaður þingflokks Pírata 2017.

Umhverfis- og samgöngunefnd 2015–2016, utanríkismálanefnd 2017–.

Æviágripi síðast breytt 26. júní 2017.