Björn Leví Gunnarsson

Björn Leví Gunnarsson
  • Kjördæmi: Reykjavíkurkjördæmi norður
  • Þingflokkur: Píratar
  • 780-0495

Þingseta

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis norður síðan 2016 (Píratar).

Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis mars og október 2014, október–nóvember 2015 og desember 2015 (Píratar).

Æviágrip

Fæddur í Reykjavík 1. júní 1976. Foreldrar: Gunnar Þorsteinsson (fæddur 7. september 1956) múrari og Fanney Gunnarsdóttir (fædd 2. apríl 1959). Maki: Heiða María Sigurðardóttir (fædd 3. nóvember 1982). Foreldrar: Sigurður H. Magnússon og Ásdís Birna Stefánsdóttir. Börn: Alexander Arnar (2009), Ársól Ísafold (2015).

Stúdentspróf FÁ 1996. BS-próf í tölvunarfræði HÍ 2008. MA-próf í tölvunarfræði frá Brandeis University 2010.

Starfsmaður í leikskólunum Staðarborg og Jörfa 1996–1999. Kerfisstjóri hjá LÍN 1999–2000. Starfsmaður við hugbúnaðarþjónustu hjá Hugviti hf. 2000–2003. Kennsla við Foldaskóla 2003–2005. Gæðaeftirlit hjá CCP 2006–2008. Hugbúnaðarsérfræðingur hjá Meniga 2013–2014. Hugbúnaðarsérfræðingur hjá Námsmatsstofnun, síðar Menntamálastofnun, 2014–2016.

Formaður framkvæmdaráðs Pírata 2013–2014.

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis norður síðan 2016 (Píratar).

Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis mars og október 2014, október–nóvember 2015 og desember 2015 (Píratar).

Fjárlaganefnd 2016–, kjörbréfanefnd 2016–2017.

Æviágripi síðast breytt 30. janúar 2017.