Inga Sæland

Inga Sæland
  • Kjördæmi: Reykjavíkurkjördæmi suður
  • Þingflokkur: Flokkur fólksins

Þingseta

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis suður síðan 2017 (Flokkur fólksins).

Æviágrip

Fædd í Ólafsfirði 3. ágúst 1959. Foreldrar: Ástvaldur Einar Steinsson (fæddur 21. ágúst 1930) sjómaður og netagerðarmaður og Sigríður Sæland Jónsdóttir (fædd 25. júní 1937) húsmóðir. Maki: Óli Már Guðmundsson (fæddur 5. júlí 1953). Foreldrar: Guðmundur Ólafsson og Anna Baldvina Gottliebsdóttir. Börn: Guðmundur (1978), Einar Már (1980), Sigríður Sæland (1984), Baldvin Örn (1987).

Stundaði nám við MH 1994–1999. Stundaði nám í stjórnmálafræði við HÍ 2003–2006. BA-próf í lögfræði HÍ 2016.

Stofnandi Flokks fólksins 2016 og formaður frá stofnun. Í samráðsnefnd um veiðigjöld síðan 2018.

Alþingismaður Reykjavíkurkjördæmis suður síðan 2017 (Flokkur fólksins).

Atvinnuveganefnd 2017–.

Íslandsdeild Vestnorræna ráðsins 2017–.

Æviágripi síðast breytt 8. maí 2018.