Gunnar Birgisson

(Gunnar Ingi)

Gunnar Birgisson

Þingseta

Alþm. Reykn. 1999–2003, alþm. Suðvest. 2003–2006 (Sjálfstfl.).

Vþm. Reykn. okt. 1992.

Æviágrip

F. í Reykjavík 30. sept. 1947. For.: Birgir Guðmundsson (f. 19. maí 1922, d. 17. feb. 1962) matsveinn og Auðbjörg Brynjólfsdóttir (f. 1. nóv. 1929, d. 17. jan. 2000) starfsmaður heimilishjálpar í Reykjavík, móðir Kristins H. Gunnarssonar alþm. K. (29. des. 1973) Vigdís Karlsdóttir (f. 27. maí 1948) sjúkraliði. For.: Karl Þorláksson og k. h. Brynhildur Eysteinsdóttir. Dætur: Brynhildur (1968) og Auðbjörg Agnes (1976).

Stúdentspróf MR 1972. Próf í verkfræði frá HÍ 1977. M.Sc.-próf í byggingaverkfræði frá Heriot-Watt University í Edinborg 1978. Doktorspróf í jarðvegsverkfræði frá University of Missouri 1983.

Verkfræðingur hjá Norðurverki 1977 og Hönnun hf. 1979–1980. Verkfræðingur og framkvæmdastjóri Gunnars og Guðmundar hf. 1980–1994 og Klæðningar ehf. síðan 1986. Bæjarstjóri Kópavogs síðan 2005.

Varaformaður Verktakasambands Íslands 1985–1986 og formaður þess 1986–1991. Í framkvæmdastjórn VSÍ 1985–1992, varaformaður VSÍ 1989–1992. Oddviti sjálfstæðismanna í Kópavogi frá 1990. Formaður bæjarráðs Kópavogs frá 1990. Formaður stjórnar LÍN frá 1991.

Alþm. Reykn. 1999–2003, alþm. Suðvest. 2003–2006 (Sjálfstfl.).

Vþm. Reykn. okt. 1992.

Efnahags- og viðskiptanefnd 1999–2005, umhverfisnefnd 1999–2005, menntamálanefnd 2002–2005 (form.).

Íslandsdeild þingmannanefndar EFTA 2003–2005 (form.).

Æviágripi síðast breytt 31. maí 2006.