Á forsíđu
Ţingmál
Ţingmenn
Ţingfundir
Rćđur
Lagasafn
Ţingnefndir
Alţjóđastarf
Bein útsending


Nćst í nćrmynd
Oddný G. Harđardóttir
6. ţm. SU, Sf, OH
Oddný G. Harđardóttir

   
Magnús Kjartansson

Magnús Kjartansson

Fćddur á Stokkseyri 25. febrúar 1919, dáinn 28. júlí 1981. Foreldrar: Kjartan Ólafsson (fćddur 16. maí 1894, dáinn 15. maí 1971) verkamađur ţar, síđar lögregluţjónn í Hafnarfirđi o. fl. og kona hans Sigrún Guđmundsdóttir (fćdd 8. ágúst 1894, dáin 22. janúar 1980) húsmóđir. Kona (22. janúar 1944) Kristrún Ágústsdóttir (fćdd 9. apríl 1920, dáin 20. desesember 2014) húsmóđir. Foreldrar: Ágúst Guđjónsson og kona hans Sigríđur Jónsdóttir. Dóttir: Ólöf (1947).

Stúdentspróf MR 1938. Viđ verkfrćđinám í Danmarks Tekniske Hřjskole og Polyteknisk Lćreanstalt 1938—1940. Viđ norrćnunám í Hafnarháskóla 1940—1943, síđar viđ háskólana í Lundi og Stokkhólmi.

Ritstjóri í Reykjavík 1947—1971. Skipađur 14. júlí 1971 heilbrigđis- og tryggingamálaráđherra og iđnađarráđherra, lausn 2. júlí 1974, en gegndi störfum til 28. ágúst.

Átti sćti í menntamálaráđi 1946—1953 og 1956—1963. Ţingkjörinn fulltrúi Íslands á ţingum Norđurlandaráđs 1967—1968, 1969—1971 og 1974—1978. Kosinn í orkuráđ 1975. Sat allsherjarţing Sameinuđu ţjóđanna 1978.

Alţingismađur Reykvíkinga 1967—1978 (Alţýđubandalag).

Landskjörinn varaţingmađur (Hafnfirđinga) jan.—febr., mars—maí, okt. og nóv. 1950, mars 1951, jan. og okt.—nóv. 1952 (Sameiningarflokkur alţýđu — Sósíalistaflokkurinn), varaţingmađur Reykvíkinga des. 1965 (Alţýđubandalag).

Heilbrigđis- og tryggingamálaráđherra og iđnađarráđherra 1971—1974.


Samdi nokkrar bćkur um heimsmálin og ţýddi allmargar bćkur, skrifađi auk ţess fjölda tímarits- og blađagreina. Hlaut verđlaun úr Móđurmálssjóđi Björns Jónssonar ritstjóra 1967.

Ritstjóri: Ţjóđviljinn (1947—1971).


Síđast breytt 05.01.2015.





Ţingmenn í stafrófsröđ

Skammstafanir í ćviágripum



Öllum fyrirspurnum, ábendingum og tillögum um
vef Alţingis skal beint til ritstjóra vefs Alţingis.