Á forsíđu
Ţingmál
Ţingmenn
Ţingfundir
Rćđur
Lagasafn
Ţingnefndir
Alţjóđastarf
Bein útsending


Nćst í nćrmynd
Páll Jóhann Pálsson
5. ţm. SU, F, PJP
Páll Jóhann Pálsson

   
Páll Melsteđ

Páll Melsteđ

      F. á Möđruvöllum í Hörgárdal 13. nóv. 1812, d. 9. febr. 1910. For.: Páll Melsteđ (f. 31. mars 1791, d. 9. maí 1861) alţm. og 1. k. h. Anna Sigríđur Stefánsdóttir Melsteđ (f. 20. maí 1790, d. 8. júní 1844). Bróđir Sigurđar Melsteđs alţm. K. 1. (30. des. 1840) Jórunn Ísleifsdóttir Melsteđ (f. 14. maí 1816, d. 21. ágúst 1858) húsmóđir. For.: Ísleifur Einarsson og 2. k. h. Sigríđur Gísladóttir. K. 2. (13. nóv. 1859) Ţóra (Thora) Charlotte Amalie Grímsdóttir Melsteđ (f. 18. des. 1823, d. 21. apríl 1919) húsmóđir. For.: Grímur Jónsson og k. h. Birgitte Cecilie, f. Breum. Börn Páls og Jórunnar: Sigríđur (1841), Sigríđur (1842), Páll (1844), Anna Sigríđur (1845), Ísleifur Einarsson (1847), Guđrún Ingibjörg (1849), Guđlaug (1852), Guđrún (1854).
      Stúdentspróf Bessastöđum 1834. Lögfrćđipróf Hafnarháskóla 1857.
      Bóndi á Brekku á Álftanesi 1841—1844, kenndi ţar börnum og unglingum. Dvaldist í Hjálmholti, heimili föđur síns 1844—1846, fluttist ţá til Reykjavíkur. Settur sýslumađur í Árnessýslu í fjarveru föđur síns 1845—1846 og 1848—1849. Ritari konungsfulltrúa á Alţingi 1845—1849. Forstöđumađur Landsprentsmiđjunnar 1846—1848. Settur sýslumađur í Snćfellsnessýslu 1849—1854, sat fyrst í Stykkishólmi, síđan ađ Búđum og loks í Bjarnarhöfn, settur jafnframt sýslumađur í Mýra- og Hnappadalssýslu 1853—1855. Settur sýslumađur í Gullbringu- og Kjósarsýslu 1858—1862. Málaflutningsmađur viđ landsyfirréttinn 1862—1886. Stundakennari viđ Lćrđa skólann í Reykjavík 1847—1848 og 1869—1894, fastur kennari 1886—1894. Stofnađi ásamt síđari konu sinni, Ţóru Melsteđ, Kvennaskólann í Reykjavík 1874 og kenndi viđ hann til 1889.

      Ţfm. Snćf. 1851. Alţm. Snćf. 1858— 1864.

      Samdi kennslubćkur í mannkynssögu. Endurminningar, ritađar af honum sjálfum, komu út 1912.
      Ritstjóri: Reykjavíkurpósturinn (1847—1848). Víkverji (1873—1874).

Síđast breytt 16.08.2001. Upplýsingar um nefndarstörf ná aftur til ársins 1991 (115. löggjafarţing). Sjá annars nefndasetur





Ţingmenn í stafrófsröđ

Skammstafanir í ćviágripum



Öllum fyrirspurnum, ábendingum og tillögum um
vef Alţingis skal beint til ritstjóra vefs Alţingis.