Páll Pétursson

Páll Pétursson

Þingseta

Alþm. Norðurlands vestra 1974–2003 (Framsóknarflokkur).

Félagsmálaráðherra 1995–2003.

Formaður þingflokks Framsóknarflokksins 1980–1994.

Æviágrip

F. 17. mars 1937. For.: Pétur Pétursson (f. 30. nóv. 1905, d. 7. maí 1977) bóndi á Höllustöðum í Blöndudal og k. h. Hulda Pálsdóttir (f. 21. ágúst 1908, d. 9. jan. 1995) húsmóðir. K. 1. (26. júlí 1959) Helga Ólafsdóttir (f. 30. okt. 1937, d. 23. maí 1988) húsmóðir. For.: Ólafur Þ. Þorsteinsson og k. h. Kristine Glatved-Prahl. K. 2. (18. ágúst 1990) Sigrún Magnúsdóttir (f. 15. júní 1944) vþm., borgarfulltrúi í Reykjavík. For.: Magnús Jónsson Scheving og k. h. Sólveig Vilhjálmsdóttir. Börn Páls og Helgu: Kristín (1960), Ólafur Pétur (1962), Páll Gunnar (1967).

Stúdentspróf MA 1957.

Bóndi á Höllustöðum síðan 1957. Skip. 23. apríl 1995 félagsmálaráðherra, lausn 28. maí 1999. Skip. 28. maí 1999 félagsmálaráðherra, lausn 23. maí 2003.

Formaður FUF í Austur-Húnavatnssýslu 1963–1969. Í hreppsnefnd Svínavatnshrepps 1970–1974. Formaður Veiðifélags Auðkúluheiðar 1972–1977. Fulltrúi Austur-Húnvetninga á fundum Stéttarsambands bænda 1973–1977. Formaður Hrossaræktarsambands Íslands 1974 og 1980. Í Norðurlandaráði 1980–1991, formaður Íslandsdeildar þess 1983–1985. Forseti Norðurlandaráðs 1985 og 1990. Í flugráði 1983–1992. Kjörinn í samstarfsnefnd með Færeyingum og Grænlendingum 1981 um sameiginleg hagsmunamál. Í Rannsóknaráði 1978–1980. Í Vestnorræna þingmannaráðinu 1985–1987, formaður. Í stjórn Landsvirkjunar 1987–1995. Kosinn í Evrópustefnunefnd 1988. Í þingmannanefnd EFTA/EES 1991–1995.

Alþm. Norðurlands vestra 1974–2003 (Framsóknarflokkur).

Félagsmálaráðherra 1995–2003.

Formaður þingflokks Framsóknarflokksins 1980–1994.

Utanríkismálanefnd 1991–1995 (varaform. 1994–1995), iðnaðarnefnd 1991–1995, sérnefnd um stjórnarskrármál 1992–1995.

Æviágripi síðast breytt 28. mars 2015.

Upplýsingar um nefndarstörf ná aftur til ársins 1991 (115. löggjafarþing). Sjá annars nefndasetur