Vilmundur Gylfason

Vilmundur Gylfason

Þingseta

Alþingismaður Reykvíkinga 1978–1983 (Alþýðuflokkur). Kosinn 1983 alþingismaður Reykvíkinga (Bandalag jafnaðarmanna), dó áður en þing kom saman.

Dóms- og kirkjumála- og menntamálaráðherra 1979–1980.

Minningarorð

Æviágrip

Fæddur í Reykjavík 7. ágúst 1948, dáinn 19. júní 1983. Foreldrar: Gylfi Þ. Gíslason (fæddur 7. febrúar 1917, dáinn 18. ágúst 2004) alþingismaður og ráðherra og kona hans Guðrún Vilmundardóttir (fædd 7. desember 1918, dáin 15. ágúst 2010) húsmóðir, dóttir Vilmundar Jónssonar landlæknis og alþingismanns. Maki (13. september 1970): Valgerður Bjarnadóttir (fædd 13. janúar 1950) viðskiptafræðingur. Foreldrar: Bjarni Benediktsson alþingismaður og ráðherra og kona hans Sigríður Björnsdóttir. Börn: Benedikt (fæddur 1966, dáinn 1970), óskírður (fæddur/dáinn 1973), Guðrún (1974), Nanna Sigríður (fædd 1975, dáin 1976), Baldur Hrafn (1981).

Stúdentspróf MR 1968. BA-próf Manchester-háskóla á Englandi 1971. MA-próf Exeter-háskóla á Englandi 1973.

Sögukennari við Menntaskólann í Reykjavík frá 1972 til æviloka. Jafnframt dálkahöfundur við Vísi og Dagblaðið frá 1975. Skipaður 15. október 1979 dóms- og kirkjumála- og menntamálaráðherra, lausn 4. desember 1979, en gegndi störfum til 8. febrúar 1980.

Frumkvöðull og stofnandi Bandalags jafnaðarmanna.

Alþingismaður Reykvíkinga 1978–1983 (Alþýðuflokkur). Kosinn 1983 alþingismaður Reykvíkinga (Bandalag jafnaðarmanna), dó áður en þing kom saman.

Dóms- og kirkjumála- og menntamálaráðherra 1979–1980.

Æviágripi síðast breytt 10. júlí 2015.