Eiður Guðnason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

116 14.06.1993 – 01.09.1993:  4. þm. VL, A EGuðn*
    17.08.1992 – 14.06.1993:  4. þm. VL, A EGuðn*
115 17.03.1992 – 17.08.1992:  4. þm. VL, A EGuðn*
    16.12.1991 – 03.03.1992:  4. þm. VL, A EGuðn*
    01.10.1991 – 02.12.1991:  4. þm. VL, A EGuðn*
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  4. þm. VL, A EG efri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  3. þm. VL, A EG efri deild
112 06.05.1990 – 09.10.1990:  3. þm. VL, A EG efri deild
    28.11.1989 – 01.05.1990:  3. þm. VL, A EG efri deild
    10.10.1989 – 12.11.1989:  3. þm. VL, A EG efri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  3. þm. VL, A EG efri deild
110 24.03.1988 – 09.10.1988:  3. þm. VL, A EG efri deild
    10.10.1987 – 06.03.1988:  3. þm. VL, A EG efri deild
109 10.03.1987 – 10.07.1987:  5. þm. LA, A EG efri deild
    25.11.1986 – 22.02.1987:  5. þm. LA, A EG efri deild
    10.10.1986 – 09.11.1986:  5. þm. LA, A EG efri deild
108 24.04.1986 – 09.10.1986:  5. þm. LA, A EG efri deild
    29.10.1985 – 20.04.1986:  5. þm. LA, A EG efri deild
    10.10.1985 – 13.10.1985:  5. þm. LA, A EG efri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  5. þm. LA, A EG efri deild
106 28.11.1983 – 09.10.1984:  5. þm. LA, A EG efri deild
    23.04.1983 – 13.11.1983:  5. þm. LA, A EG efri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  5. þm. VL, A EG efri deild
104 10.03.1982 – 10.10.1982:  5. þm. VL, A EG efri deild
    10.10.1981 – 25.02.1982:  5. þm. VL, A EG efri deild
103 16.11.1980 – 10.10.1981:  5. þm. VL, A EG efri deild
    10.10.1980 – 22.10.1980:  5. þm. VL, A EG efri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  5. þm. VL, A EG efri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  3. þm. VL, A EG neðri deild
100 23.04.1979 – 23.05.1979:  3. þm. VL, A EG neðri deild
    10.10.1978 – 01.04.1979:  3. þm. VL, A EG neðri deild

Ráðherraembætti:

116 17.08.1992 – 14.06.1993: ráðherra norrænna samstarfsmála
    17.08.1992 – 14.06.1993: umhverfisráðherra
115 01.10.1991 – 17.08.1992: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.1991 – 17.08.1992: umhverfisráðherra
114 13.05.1991 – 30.09.1991: ráðherra norrænna samstarfsmála
    13.05.1991 – 30.09.1991: umhverfisráðherra

Formaður nefnda:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: efri deild mennta­mála­nefnd
112 10.10.1989 – 09.10.1990: efri deild mennta­mála­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1988 – 09.10.1989: efri deild mennta­mála­nefnd
110 10.10.1987 – 09.10.1988: efri deild mennta­mála­nefnd
105 11.10.1982 – 21.06.1983: efri deild alls­herjar­nefnd
    11.10.1982 – 21.06.1983: efri deild samgöngu­nefnd
104 10.10.1981 – 10.10.1982: efri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1981 – 10.10.1982: efri deild samgöngu­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: efri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1980 – 10.10.1981: efri deild samgöngu­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: sþ. fjárveitinga­nefnd
101 10.10.1979 – 12.12.1979: efri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1979 – 12.12.1979: efri deild samgöngu­nefnd
    10.10.1979 – 12.12.1979: neðri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1979 – 12.12.1979: neðri deild samgöngu­nefnd
 95 18.07.1974 – 05.10.1974: efri deild samgöngu­nefnd
    18.07.1974 – 05.10.1974: neðri deild samgöngu­nefnd
 93 10.10.1972 – 18.04.1973: sþ. samvinnu­nefnd samgöngumála

Forsetaembætti:

101 10.10.1979 – 11.12.1979: skrifari Nd. neðri deild