Einar Arnórsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  2. þm. Rv, S EA neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  2. þm. Rv, S EA neðri deild
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:  2. þm. Ár, Sl EA neðri deild
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:  2. þm. Ár, Se EA neðri deild

Ráðherraembætti:

 63 10.01.1944 – 21.09.1944: dómsmálaráðherra
    10.01.1944 – 21.09.1944: menntamálaráðherra
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: dómsmálaráðherra
    15.04.1943 – 17.12.1943: menntamálaráðherra
 61 16.12.1942 – 15.04.1943: dómsmálaráðherra
    16.12.1942 – 15.04.1943: menntamálaráðherra
 27 11.12.1916 – 03.01.1917: forsætisráðherra
 26 07.07.1915 – 15.09.1915: forsætisráðherra

Formaður nefnda:

 31 01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild alls­herjar­nefnd
    01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild mennta­mála­nefnd
    01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 29 10.02.1918 – 18.07.1918: neðri deild alls­herjar­nefnd
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: neðri deild alls­herjar­nefnd
    02.07.1917 – 17.09.1917: neðri deild bjargn
 25 01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild ­nefnd um 13. mál á 25. löggjafarþingi
    01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild ­nefnd um 27. mál á 25. löggjafarþingi

Forsetaembætti:

 25 01.07.1914 – 13.08.1914: skrifari Sþ. sþ.