Einar Árnason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 60 04.08.1942 – 09.09.1942:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  2. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  1. þm. Ey, F EÁrna efri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  1. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  2. þm. Ey, F EÁrnasþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  2. þm. Ey, Be EÁrnasþ.
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  2. þm. Ey, Be EÁrnasþ.

Ráðherraembætti:

 43 14.02.1931 – 14.04.1931: fjármálaráðherra
 42 17.01.1930 – 28.06.1930: fjármálaráðherra
 41 07.03.1929 – 18.05.1929: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 59 16.02.1942 – 05.07.1942: sþ. alls­herjar­nefnd
    16.02.1942 – 05.07.1942: sþ. kjörbréfa­nefnd
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: sþ. alls­herjar­nefnd
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: sþ. alls­herjar­nefnd
 55 15.02.1940 – 24.04.1940: sþ. alls­herjar­nefnd
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: sþ. alls­herjar­nefnd
    15.02.1939 – 05.01.1940: sþ. kjörbréfa­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: sþ. kjörbréfa­nefnd
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: sþ. kjörbréfa­nefnd
 45 15.02.1932 – 06.06.1932: efri deild alls­herjar­nefnd
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: efri deild fjárveitinga­nefnd
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: efri deild fjárveitinga­nefnd
    19.01.1928 – 18.04.1928: efri deild land­búnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

 59 16.02.1942 – 05.07.1942: forseti Ed. efri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: forseti Ed. efri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: forseti Ed. efri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: forseti Ed. efri deild
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: forseti Ed. efri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: forseti Ed. efri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: forseti Ed. efri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: forseti Ed. efri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: forseti Ed. efri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: forseti Ed. efri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: forseti Ed. efri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: forseti Ed. efri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933: forseti Ed. efri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932: forsetisþ.
 44 20.08.1931 – 24.08.1931: forsetisþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: skrifari Ed. efri deild
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: skrifari Ed. efri deild
 39 09.02.1927 – 19.05.1927: skrifari Ed. efri deild
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: skrifari Ed. efri deild
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: skrifari Ed. efri deild
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: skrifari Ed. efri deild
 35 15.02.1923 – 14.05.1923: skrifari Ed. efri deild
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: skrifari Ed. efri deild