Valgerður Sverrisdóttir - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

136 01.10.2008 – 25.04.2009:  2. þm. NA, F VS
135 05.03.2008 – 30.09.2008:  2. þm. NA, F VS
    20.02.2008 – 05.03.2008:  2. þm. NA, F VS með varamann: Sigfús Karlsson
    12.12.2007 – 20.02.2008:  2. þm. NA, F VS
    28.11.2007 – 12.12.2007:  2. þm. NA, F VS með varamann: Jón Björn Hákonarson
    01.10.2007 – 28.11.2007:  2. þm. NA, F VS
134 24.05.2007 – 30.09.2007:  2. þm. NA, F VS
    12.05.2007 – 24.05.2007:  2. þm. NA, F VS*
133 08.03.2007 – 11.05.2007:  1. þm. NA, F VS*
    20.02.2007 – 08.03.2007:  1. þm. NA, F VS* með varamann: Svanhvít Aradóttir*
    10.12.2006 – 20.02.2007:  1. þm. NA, F VS*
    30.11.2006 – 10.12.2006:  1. þm. NA, F VS* með varamann: Þórarinn E. Sveinsson*
    01.10.2006 – 30.11.2006:  1. þm. NA, F VS*
132 19.09.2006 – 30.09.2006:  1. þm. NA, F VS*
    15.06.2006 – 19.09.2006:  1. þm. NA, F VS*
    01.10.2005 – 15.06.2006:  1. þm. NA, F VS*
131 01.10.2004 – 30.09.2005:  1. þm. NA, F VS*
130 01.10.2003 – 01.10.2004:  1. þm. NA, F VS*
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  1. þm. NA, F VS*
128 01.10.2002 – 10.05.2003:  2. þm. NE, F VS*
127 01.10.2001 – 01.10.2002:  2. þm. NE, F VS*
126 07.04.2001 – 30.09.2001:  2. þm. NE, F VS*
    02.10.2000 – 29.03.2001:  2. þm. NE, F VS*
125 31.12.1999 – 02.10.2000:  2. þm. NE, F VS*
    01.10.1999 – 31.12.1999:  2. þm. NE, F VS*
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  2. þm. NE, F VS*
123 01.10.1998 – 08.05.1999:  3. þm. NE, F VS*
122 01.10.1997 – 01.10.1998:  3. þm. NE, F VS*
121 01.10.1996 – 01.10.1997:  3. þm. NE, F VS*
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  3. þm. NE, F VS*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  3. þm. NE, F VS*
118 01.10.1994 – 08.04.1995:  3. þm. NE, F VS
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  3. þm. NE, F VS
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  3. þm. NE, F VS
115 01.10.1991 – 17.08.1992:  3. þm. NE, F VS
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  3. þm. NE, F VS efri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  5. þm. NE, F VS efri deild
112 09.04.1990 – 09.10.1990:  5. þm. NE, F VS efri deild
    10.10.1989 – 10.10.1989:  5. þm. NE, F VS efri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  5. þm. NE, F VS efri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988:  5. þm. NE, F VS efri deild

Varaþingmaður:

106 12.04.1984 – 29.04.1984:  3. þm. NE, F VS neðri deild, aðalmaður: Stefán Valgeirsson

Ráðherraembætti:

134 12.05.2007 – 24.05.2007: utanríkisráðherra
133 01.10.2006 – 11.05.2007: utanríkisráðherra
132 15.06.2006 – 30.09.2006: utanríkisráðherra
    01.10.2005 – 15.06.2006: iðnaðarráðherra
    01.10.2005 – 15.06.2006: viðskiptaráðherra
131 01.10.2004 – 30.09.2005: iðnaðarráðherra
    01.10.2004 – 27.09.2005: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.2004 – 30.09.2005: viðskiptaráðherra
130 24.09.2004 – 01.10.2004: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.2003 – 01.10.2004: iðnaðarráðherra
    01.10.2003 – 01.10.2004: viðskiptaráðherra
129 10.05.2003 – 30.09.2003: iðnaðarráðherra
    10.05.2003 – 30.09.2003: viðskiptaráðherra
128 01.10.2002 – 10.05.2003: iðnaðarráðherra
    01.10.2002 – 10.05.2003: viðskiptaráðherra
127 01.10.2001 – 29.09.2002: iðnaðarráðherra
    01.10.2001 – 29.09.2002: viðskiptaráðherra
126 02.10.2000 – 30.09.2001: iðnaðarráðherra
    02.10.2000 – 30.09.2001: viðskiptaráðherra
125 31.12.1999 – 02.10.2000: iðnaðarráðherra
    31.12.1999 – 02.10.2000: viðskiptaráðherra

Embætti þingflokks:

123 01.10.1998 – 08.05.1999: formaður þingflokks
122 01.10.1997 – 01.10.1998: formaður þingflokks
121 01.10.1996 – 01.10.1997: formaður þingflokks
120 02.10.1995 – 30.09.1996: formaður þingflokks
119 16.05.1995 – 02.10.1995: formaður þingflokks

Formaður nefnda:

136 13.03.2009 – 31.12.2009: sér­nefnd um stjórnarskrármál (385. mál á 136. þingi)
125 01.10.1999 – 31.12.1999: heilbrigðis- og trygginga­nefnd
124 08.06.1999 – 01.10.1999: heilbrigðis- og trygginga­nefnd
123 01.10.1998 – 07.05.1999: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
122 01.10.1997 – 01.10.1998: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
121 01.10.1996 – 01.10.1997: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
113 10.10.1990 – 13.05.1991: efri deild heilbrigðis- og trygginga­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: efri deild heilbrigðis- og trygginga­nefnd
110 10.10.1987 – 09.10.1988: sþ. atvinnu­mála­nefnd

Forsetaembætti:

118 04.10.1994 – 08.04.1995: 1. varaforseti
117 01.10.1993 – 01.10.1994: 1. varaforseti
116 20.08.1992 – 30.09.1993: 1. varaforseti
114 13.05.1991 – 30.09.1991: skrifari Sþ. sþ.
113 10.10.1990 – 12.05.1991: skrifari Ed. efri deild
    10.10.1990 – 12.05.1991: 2. varaforseti
112 10.10.1989 – 09.10.1990: skrifari Ed. efri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: skrifari Ed. efri deild
    10.10.1988 – 09.10.1989: 2. varaforseti
110 10.10.1987 – 09.10.1988: skrifari Ed. efri deild