Emil Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 91 10.10.1970 – 07.04.1971:  3. þm. RN, A EJ efri deild
 90 03.05.1970 – 04.05.1970:  3. þm. RN, A EmJ neðri deild
    10.10.1969 – 12.04.1970:  3. þm. RN, A EmJ neðri deild
 89 04.05.1969 – 17.05.1969:  3. þm. RN, A EJ neðri deild
    10.10.1968 – 08.04.1969:  3. þm. RN, A EJ neðri deild
 88 28.02.1968 – 20.04.1968:  3. þm. RN, A EmJ neðri deild
    10.10.1967 – 14.02.1968:  3. þm. RN, A EmJ neðri deild
 87 17.12.1966 – 19.04.1967:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
    10.10.1966 – 11.12.1966:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 86 02.04.1966 – 05.05.1966:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
    17.12.1965 – 15.03.1966:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
    08.10.1965 – 07.12.1965:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964:  2. þm. RN, A EJ neðri deild
 83 28.10.1962 – 20.04.1963:  2. þm. RN, A EJ neðri deild
    10.10.1962 – 10.10.1962:  2. þm. RN, A EJ neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  2. þm. RN, A EmJ neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  4. þm. LA, A EmJ neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 75 06.02.1956 – 29.03.1956:  5. þm. LA, A EmJ neðri deild
    08.10.1955 – 24.01.1956:  5. þm. LA, A EmJ neðri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:  5. þm. LA, A EmJ neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  5. þm. LA, A EmJ neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:  6. þm. LA, A EmJ neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:  7. þm. LA, A EmJ neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:  7. þm. LA, A EmJ neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. Hf, A EmJ neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. Hf, A EmJ neðri deild

Ráðherraembætti:

 91 10.10.1970 – 10.10.1971: félagsmálaráðherra efri deild
    10.10.1970 – 10.10.1971: utanríkisráðherra efri deild
 90 01.01.1970 – 09.10.1970: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1969 – 09.10.1970: utanríkisráðherra neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: utanríkisráðherra neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: utanríkisráðherra neðri deild
 87 10.10.1966 – 09.10.1967: utanríkisráðherra neðri deild
 86 10.10.1965 – 05.05.1966: utanríkisráðherra neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1964 – 12.05.1965: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.05.1964: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1962 – 20.04.1963: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 18.04.1962: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1960 – 29.03.1961: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: félagsmálaráðherra neðri deild
    20.11.1959 – 03.06.1960: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: forsætisráðherra
 78 23.12.1958 – 15.05.1959: forsætisráðherra
    23.12.1958 – 15.05.1959:
    23.12.1958 – 15.05.1959: samgönguráðherra
    23.12.1958 – 15.05.1959: sjávarútvegsráðherra
 69 14.11.1949 – 05.12.1949: iðnaðarráðherra
    14.11.1949 – 05.12.1949: samgönguráðherra
    14.11.1949 – 05.12.1949: viðskiptaráðherra
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: iðnaðarráðherra
    11.10.1948 – 18.05.1949: samgönguráðherra
    11.10.1948 – 18.05.1949: viðskiptaráðherra
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: iðnaðarráðherra
    01.10.1947 – 24.03.1948: samgönguráðherra
    01.10.1947 – 24.03.1948: viðskiptaráðherra
 66 04.02.1947 – 24.05.1947: viðskiptaráðherra
    10.10.1946 – 04.02.1947: iðnaðarráðherra
    10.10.1946 – 24.05.1947: samgönguráðherra
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: iðnaðarráðherra
    22.07.1946 – 09.10.1946: samgönguráðherra
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: iðnaðarráðherra
    01.10.1945 – 29.04.1946: samgönguráðherra
 63 21.10.1944 – 03.03.1945: iðnaðarráðherra
    21.10.1944 – 03.03.1945: kirkjumálaráðherra
    21.10.1944 – 03.03.1945: samgönguráðherra

Formaður nefnda:

 78 10.10.1958 – 15.05.1959: neðri deild iðnaðar­nefnd
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: neðri deild iðnaðar­nefnd
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: neðri deild iðnaðar­nefnd
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: neðri deild iðnaðar­nefnd
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: neðri deild iðnaðar­nefnd
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: neðri deild iðnaðar­nefnd
 55 15.02.1940 – 24.04.1940: neðri deild iðnaðar­nefnd
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: neðri deild iðnaðar­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: neðri deild iðnaðar­nefnd
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: neðri deild iðnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

 78 23.12.1958 – 15.05.1959: forsetisþ.
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: forsetisþ.
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: forsetisþ.
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: forseti Nd. neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: skrifari Nd. neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: skrifari Nd. neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: skrifari Nd. neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: skrifari Nd. neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: skrifari Nd. neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: 2. varaforseti Sþ.sþ.
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: 2. varaforseti Sþ.sþ.
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: 2. varaforseti Sþ.sþ.

Aldursforseti (lengst þingseta):

 78 10.10.1958 – 15.05.1959: aldursf.sþ.