Finnur Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. Ís, A FJ neðri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. Ís, A FJ neðri deild

Ráðherraembætti:

 66 10.10.1946 – 04.02.1947: dómsmálaráðherra
    10.10.1946 – 04.02.1947: félagsmálaráðherra
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: dómsmálaráðherra
    22.07.1946 – 09.10.1946: félagsmálaráðherra
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: dómsmálaráðherra
    01.10.1945 – 29.04.1946: félagsmálaráðherra
 63 21.10.1944 – 03.03.1945: dómsmálaráðherra
    21.10.1944 – 03.03.1945: félagsmálaráðherra

Formaður nefnda:

 69 14.11.1949 – 17.05.1950: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
    14.11.1942 – 14.04.1943: sþ. fl
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
    04.08.1942 – 09.09.1942: sþ. alls­herjar­nefnd
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 55 15.02.1940 – 24.04.1940: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd

Forsetaembætti:

 69 14.11.1949 – 17.05.1950: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: 2. varaforseti Sþ.sþ.
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: 2. varaforsetisþ.
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: 1. varaforseti Sþ.sþ.
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: 1. varaforseti Sþ.sþ.
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: 1. varaforsetisþ.
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: 2. varaforsetisþ.
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: 2. varaforseti Nd. neðri deild