Friðjón Þórðarson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

113 30.10.1990 – 12.05.1991:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1990 – 14.10.1990:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
111 21.05.1989 – 09.10.1989:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1988 – 27.04.1989:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
110 12.05.1988 – 09.10.1988:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    02.12.1987 – 27.04.1988:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1987 – 08.11.1987:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
109 10.03.1987 – 09.10.1987:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1986 – 22.02.1987:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
108 18.11.1985 – 09.10.1986:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1985 – 23.10.1985:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
107 30.04.1985 – 21.06.1985:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1984 – 14.04.1985:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
106 12.03.1984 – 09.10.1984:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
    23.04.1983 – 26.02.1984:  1. þm. VL, S FÞ neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
103 01.12.1980 – 10.10.1981:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1980 – 17.11.1980:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
102 11.05.1980 – 10.10.1980:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    12.12.1979 – 28.04.1980:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
 98 24.07.1977 – 09.10.1977:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild
    11.10.1976 – 23.07.1977:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 91 17.11.1970 – 07.04.1971:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1970 – 03.11.1970:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 90 12.11.1969 – 04.05.1970:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1969 – 13.10.1969:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 89 30.03.1969 – 17.05.1969:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    24.11.1968 – 15.03.1969:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1968 – 30.10.1968:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 88 26.03.1968 – 20.04.1968:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    03.12.1967 – 28.01.1968:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
    10.10.1967 – 19.11.1967:  4. þm. VL, S FÞ neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959: 11. þm. LA, S FÞ efri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: 11. þm. LA, S FÞ efri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: 11. þm. LA, S FÞ efri deild

Varaþingmaður:

 82 01.03.1962 – 21.03.1962:  2. þm. VL, S FÞ neðri deild, aðalmaður: Sigurður Ágústsson

Ráðherraembætti:

105 16.10.1982 – 21.06.1983: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    11.10.1982 – 21.06.1983: dómsmálaráðherra neðri deild
104 16.10.1981 – 09.10.1982: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1981 – 09.10.1982: dómsmálaráðherra neðri deild
103 16.10.1980 – 10.10.1981: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1980 – 10.10.1981: dómsmálaráðherra neðri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: dómsmálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

 99 10.10.1977 – 06.05.1978: neðri deild samgöngu­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: neðri deild samgöngu­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: neðri deild samgöngu­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: sþ. samvinnu­nefnd samgöngumála
    29.10.1974 – 16.05.1975: neðri deild samgöngu­nefnd

Forsetaembætti:

101 10.10.1979 – 11.12.1979: 2. varaforseti
100 10.10.1978 – 09.10.1979: 1. varaforseti
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: 2. varaforseti
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: 2. varaforseti
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: 2. varaforseti
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: 2. varaforseti
 94 10.10.1973 – 17.07.1974: 1. varaforseti
 91 10.10.1970 – 10.10.1971: skrifari Nd. neðri deild
 90 10.10.1969 – 09.10.1970: skrifari Nd. neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: skrifari Nd. neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: skrifari Nd. neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959: skrifari Sþ.sþ.
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: skrifari Sþ.sþ.
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: skrifari Sþ.sþ.