Alexander Stefánsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

113 10.10.1990 – 12.05.1991:  1. þm. VL, F AS neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  1. þm. VL, F AS neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  1. þm. VL, F AS neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988:  1. þm. VL, F AS neðri deild
109 02.12.1986 – 09.10.1987:  2. þm. VL, F AS neðri deild
    10.10.1986 – 12.11.1986:  2. þm. VL, F AS neðri deild
108 17.03.1986 – 09.10.1986:  2. þm. VL, F AS neðri deild
    10.10.1985 – 27.02.1986:  2. þm. VL, F AS neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  2. þm. VL, F AS neðri deild
106 08.03.1984 – 09.10.1984:  2. þm. VL, F AS neðri deild
    23.04.1983 – 22.02.1984:  2. þm. VL, F AS neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  1. þm. VL, F AS neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  1. þm. VL, F AS neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  1. þm. VL, F AS neðri deild
102 27.04.1980 – 10.10.1980:  1. þm. VL, F AS neðri deild
    12.12.1979 – 14.04.1980:  1. þm. VL, F AS neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  5. þm. VL, F AS efri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  5. þm. VL, F AS efri deild

Varaþingmaður:

 94 13.02.1974 – 10.03.1974:  1. þm. VL, F AS efri deild, aðalmaður: Ásgeir Bjarnason
 93 12.02.1973 – 10.03.1973:  1. þm. VL, F AS efri deild, aðalmaður: Ásgeir Bjarnason
 92 14.02.1972 – 14.03.1972:  1. þm. VL, F AS efri deild, aðalmaður: Ásgeir Bjarnason

Ráðherraembætti:

109 10.10.1986 – 09.10.1987: félagsmálaráðherra neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986: félagsmálaráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985: félagsmálaráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: félagsmálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: neðri deild land­búnaðar­nefnd
112 10.10.1989 – 09.10.1990: neðri deild land­búnaðar­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: neðri deild land­búnaðar­nefnd
110 10.10.1987 – 09.10.1988: neðri deild félagsmála­nefnd
104 10.10.1981 – 10.10.1982: neðri deild félagsmála­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: neðri deild félagsmála­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild félagsmála­nefnd

Forsetaembætti:

105 11.10.1982 – 09.10.1983: 1. varaforseti Nd. neðri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: 1. varaforseti Nd. neðri deild
103 10.10.1980 – 09.10.1981: 1. varaforseti Nd. neðri deild
102 12.12.1979 – 09.10.1980: 1. varaforseti Nd. neðri deild