Geir H. Haarde - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

136 17.04.2009 – 25.04.2009:  1. þm. RS, S GHH
    30.03.2009 – 17.04.2009:  1. þm. RS, S GHH með varamann: Dögg Pálsdóttir
    09.02.2009 – 30.03.2009:  1. þm. RS, S GHH
    04.02.2009 – 09.02.2009:  1. þm. RS, S GHH
    01.02.2009 – 04.02.2009:  1. þm. RS, S GHH
    01.10.2008 – 01.02.2009:  1. þm. RS, S GHH*
135 17.04.2008 – 30.09.2008:  1. þm. RS, S GHH*
    02.04.2008 – 17.04.2008:  1. þm. RS, S GHH* með varamann: Dögg Pálsdóttir*
    01.10.2007 – 02.04.2008:  1. þm. RS, S GHH*
134 12.05.2007 – 30.09.2007:  1. þm. RS, S GHH*
133 04.12.2006 – 11.05.2007:  1. þm. RS, S GHH*
    20.11.2006 – 04.12.2006:  1. þm. RS, S GHH* með varamann: Kolbrún Baldursdóttir*
    01.10.2006 – 20.11.2006:  1. þm. RS, S GHH*
132 19.09.2006 – 30.09.2006:  1. þm. RS, S GHH*
    15.06.2006 – 19.09.2006:  1. þm. RS, S GHH*
    20.12.2005 – 15.06.2006:  1. þm. RS, S GHH*
    10.12.2005 – 20.12.2005:  1. þm. RS, S GHH*
    05.12.2005 – 10.12.2005:  1. þm. RS, S GHH* með varamann: Lára Margrét Ragnarsdóttir*
    01.10.2005 – 05.12.2005:  1. þm. RS, S GHH*
131 27.09.2005 – 30.09.2005:  1. þm. RS, S GHH*
    07.03.2005 – 27.09.2005:  1. þm. RS, S GHH*
    01.10.2004 – 17.02.2005:  1. þm. RS, S GHH*
130 22.07.2004 – 01.10.2004:  1. þm. RS, S GHH*
    15.05.2004 – 20.07.2004:  1. þm. RS, S GHH*
    01.10.2003 – 26.04.2004:  1. þm. RS, S GHH*
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  1. þm. RS, S GHH*
128 01.10.2002 – 10.05.2003:  3. þm. RV, S GHH*
127 27.03.2002 – 01.10.2002:  3. þm. RV, S GHH*
    13.11.2001 – 13.03.2002:  3. þm. RV, S GHH*
    01.10.2001 – 30.10.2001:  3. þm. RV, S GHH*
126 02.10.2000 – 30.09.2001:  3. þm. RV, S GHH*
125 01.10.1999 – 02.10.2000:  3. þm. RV, S GHH*
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  3. þm. RV, S GHH*
123 05.01.1999 – 08.05.1999:  3. þm. RV, S GHH*
    01.10.1998 – 05.01.1999:  4. þm. RV, S GHH*
122 16.04.1998 – 01.10.1998:  4. þm. RV, S GHH*
    01.10.1997 – 16.04.1998:  4. þm. RV, S GHH*
121 01.10.1996 – 01.10.1997:  4. þm. RV, S GHH*
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  4. þm. RV, S GHH*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  4. þm. RV, S GHH*
118 04.10.1994 – 08.04.1995:  8. þm. RV, S GHH*
    01.10.1994 – 04.10.1994:  8. þm. RV, S GHH*
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  8. þm. RV, S GHH*
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  8. þm. RV, S GHH*
115 21.10.1991 – 17.08.1992:  8. þm. RV, S GHH*
    01.10.1991 – 07.10.1991:  8. þm. RV, S GHH*
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  8. þm. RV, S GHH neðri deild
113 01.02.1991 – 12.05.1991: 14. þm. RV, S GHH neðri deild
    10.10.1990 – 31.01.1991: 17. þm. RV, S GHH neðri deild
112 12.04.1990 – 09.10.1990: 17. þm. RV, S GHH neðri deild
    10.10.1989 – 28.03.1990: 17. þm. RV, S GHH neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: 17. þm. RV, S GHH neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988: 17. þm. RV, S GHH neðri deild

Varaþingmaður:

108 09.04.1986 – 23.04.1986: 12. þm. RV, S GHH neðri deild, aðalmaður: Pétur Sigurðsson

Ráðherraembætti:

136 01.10.2008 – 01.02.2009: forsætisráðherra
135 01.10.2007 – 30.09.2008: forsætisráðherra
    01.10.2007 – 31.12.2007: ráðherra Hagstofu Íslands
134 12.05.2007 – 30.09.2007: forsætisráðherra
    12.05.2007 – 30.09.2007: ráðherra Hagstofu Íslands
133 01.10.2006 – 11.05.2007: forsætisráðherra
    01.10.2006 – 11.05.2007: ráðherra Hagstofu Íslands
132 15.06.2006 – 30.09.2006: forsætisráðherra
    15.06.2006 – 30.09.2006: ráðherra Hagstofu Íslands
    01.10.2005 – 15.06.2006: utanríkisráðherra
131 27.09.2005 – 30.09.2005: utanríkisráðherra
    01.10.2004 – 27.09.2005: fjármálaráðherra
130 01.10.2003 – 01.10.2004: fjármálaráðherra
129 10.05.2003 – 30.09.2003: fjármálaráðherra
128 01.10.2002 – 10.05.2003: fjármálaráðherra
127 01.10.2001 – 29.09.2002: fjármálaráðherra
126 02.10.2000 – 30.09.2001: fjármálaráðherra
125 01.10.1999 – 02.10.2000: fjármálaráðherra
124 28.05.1999 – 01.10.1999: fjármálaráðherra
123 01.10.1998 – 28.05.1999: fjármálaráðherra
122 16.04.1998 – 01.10.1998: fjármálaráðherra

Embætti þingflokks:

122 01.10.1997 – 16.04.1998: formaður þingflokks
121 01.10.1996 – 01.10.1997: formaður þingflokks
120 02.10.1995 – 30.09.1996: formaður þingflokks
119 16.05.1995 – 02.10.1995: formaður þingflokks
118 01.10.1994 – 08.04.1995: formaður þingflokks
117 01.10.1993 – 01.10.1994: formaður þingflokks
116 17.08.1992 – 30.09.1993: formaður þingflokks
115 01.10.1991 – 17.08.1992: formaður þingflokks

Formaður nefnda:

123 01.10.1998 – 07.05.1999: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
122 01.10.1997 – 16.04.1998: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
121 01.10.1996 – 01.10.1997: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
    01.10.1996 – 01.10.1997: utanríkismála­nefnd
120 02.10.1995 – 30.09.1996: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
    02.10.1995 – 30.09.1996: utanríkismála­nefnd
119 16.05.1995 – 02.10.1995: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
    16.05.1995 – 02.10.1995: utanríkismála­nefnd
118 01.10.1994 – 08.04.1995: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
117 10.10.1993 – 01.10.1994: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
116 17.08.1992 – 30.09.1993: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
115 01.10.1991 – 17.08.1992: Íslands­deild Alþjóða­þing­manna­sambands­ins
114 13.05.1991 – 30.09.1991: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál

Forsetaembætti:

113 10.10.1990 – 12.05.1991: 1. varaforseti Nd. neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: 1. varaforseti Nd. neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988: skrifari Nd. neðri deild