Geir Hallgrímsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

105 11.10.1982 – 22.04.1983:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
104 22.11.1981 – 10.10.1982:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
    10.10.1981 – 09.11.1981:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
103 11.11.1980 – 21.06.1981:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
    10.10.1980 – 28.10.1980:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
102 27.04.1980 – 10.10.1980:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
    12.12.1979 – 09.04.1980:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  4. þm. RV, S GeirH neðri deild
100 13.02.1979 – 23.05.1979:  4. þm. RV, S GH neðri deild
    10.10.1978 – 24.01.1979:  4. þm. RV, S GH neðri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  1. þm. RV, S GH efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  1. þm. RV, S Gh efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  1. þm. RV, S GH efri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. RV, S GH efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. RV, S GH efri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  2. þm. RV, S GH efri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  2. þm. RV, S GH efri deild
 92 03.05.1972 – 09.10.1972:  2. þm. RV, S GH efri deild
    11.10.1971 – 18.04.1972:  2. þm. RV, S GH efri deild
 91 10.10.1970 – 07.04.1971: 12. þm. RV, S GeirH neðri deild

Varaþingmaður:

107 02.05.1985 – 20.05.1985: 12. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Pétur Sigurðsson
    18.03.1985 – 01.04.1985: 12. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Pétur Sigurðsson
    19.11.1984 – 03.12.1984:  2. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Friðrik Sophusson
106 27.03.1984 – 09.10.1984:  6. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Birgir Ísleifur Gunnarsson
    21.12.1983 – 12.03.1984:  6. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Birgir Ísleifur Gunnarsson
    10.10.1983 – 05.12.1983:  6. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Birgir Ísleifur Gunnarsson
 90 21.10.1969 – 04.11.1969:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Bjarni Benediktsson
 89 20.02.1969 – 10.03.1969:  5. þm. RV, S GHall neðri deild, aðalmaður: Jóhann Hafstein
    16.12.1968 – 20.12.1968:  1. þm. RV, S GHall neðri deild, aðalmaður: Bjarni Benediktsson
 88 08.04.1968 – 19.04.1968:  5. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Jóhann Hafstein
    14.02.1968 – 26.02.1968:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Bjarni Benediktsson
    07.11.1967 – 19.12.1967: 12. þm. RV, S GeirH efri deild, aðalmaður: Ólafur Björnsson
    11.10.1967 – 30.10.1967:  2. þm. RV, S GeirH efri deild, aðalmaður: Auður Auðuns
 87 11.10.1966 – 22.10.1966:  4. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Jóhann Hafstein
 86 01.11.1965 – 13.11.1965:  2. þm. RV, S GeirH efri deild, aðalmaður: Auður Auðuns
    13.10.1965 – 20.10.1965:  7. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Pétur Sigurðsson
 81 14.11.1960 – 26.11.1960:  5. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Jóhann Hafstein
 80 16.03.1960 – 11.05.1960:  1. þm. RV, S GeirH neðri deild, aðalmaður: Bjarni Benediktsson

Ráðherraembætti:

108 10.10.1985 – 24.01.1986: utanríkisráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985: utanríkisráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: utanríkisráðherra neðri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: forsætisráðherra efri deild
    10.10.1977 – 09.10.1978: ráðherra Hagstofu Íslands efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: forsætisráðherra efri deild
    11.10.1976 – 09.10.1977: ráðherra Hagstofu Íslands efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: forsætisráðherra efri deild
    10.10.1975 – 10.10.1976: ráðherra Hagstofu Íslands efri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: forsætisráðherra efri deild
    29.10.1974 – 09.10.1975: ráðherra Hagstofu Íslands efri deild

Formaður nefnda:

105 11.10.1982 – 21.06.1983: sþ. utanríkismála­nefnd
104 10.10.1981 – 10.10.1982: sþ. utanríkismála­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: sþ. utanríkismála­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: sþ. utanríkismála­nefnd
101 10.10.1979 – 12.12.1979: sþ. utanríkismála­nefnd
 95 18.07.1974 – 05.10.1974: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd