Guðmundur Í. Guðmundsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 85 12.05.1965 – 12.05.1965:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
    22.12.1964 – 04.05.1965:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
    10.10.1964 – 24.11.1964:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
 84 03.05.1964 – 14.05.1964:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
    21.12.1963 – 13.04.1964:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
    02.12.1963 – 11.12.1963:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
    10.10.1963 – 17.11.1963:  4. þm. LA, A GÍG efri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  3. þm. LA, A GÍG efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  3. þm. LA, A GÍG efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  3. þm. LA, A GÍG efri deild
 80 13.05.1960 – 03.06.1960:  3. þm. LA, A GÍG efri deild
    20.11.1959 – 14.03.1960:  3. þm. LA, A GÍG efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  6. þm. LA, A GÍG neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  7. þm. LA, A GÍG neðri deild
 77 23.02.1958 – 05.06.1958:  7. þm. LA, A GÍG neðri deild
    10.10.1957 – 21.02.1958:  7. þm. LA, A GÍG neðri deild
 76 17.05.1957 – 01.06.1957:  7. þm. LA, A GÍG neðri deild
    10.10.1956 – 29.04.1957:  7. þm. LA, A GÍG neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956: 10. þm. LA, A GÍG efri deild
 74 09.10.1954 – 11.03.1955: 10. þm. LA, A GÍG efri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: 10. þm. LA, A GÍG efri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  6. þm. LA, A GÍG efri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:  7. þm. LA, A GÍG efri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:  7. þm. LA, A GÍG efri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:  7. þm. LA, A GÍG efri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:  7. þm. LA, A GÍG efri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:  9. þm. LA, A GÍG efri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:  9. þm. LA, A GÍG efri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:  9. þm. LA, A GÍG efri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:  9. þm. LA, A GÍG efri deild

Varaþingmaður:

 71 28.11.1951 – 19.12.1951:  4. þm. LA, SaS GÍG efri deild, aðalmaður: Steingrímur Aðalsteinsson
 70 11.10.1950 – 28.10.1950:  6. þm. LA, A SÓÓ efri deild, aðalmaður: Hannibal Valdimarsson
 69 10.01.1950 – 14.03.1950:  6. þm. LA, A GÍG efri deild, aðalmaður: Hannibal Valdimarsson

Ráðherraembætti:

 85 10.10.1964 – 12.05.1965: utanríkisráðherra efri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964: utanríkisráðherra efri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: utanríkisráðherra efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962: utanríkisráðherra efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: utanríkisráðherra efri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: utanríkisráðherra efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: utanríkisráðherra
 78 23.12.1958 – 15.05.1959: fjármálaráðherra
    10.10.1958 – 23.12.1958: tryggingamálaráðherra
    10.10.1958 – 15.05.1959: utanríkisráðherra
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: tryggingamálaráðherra
    10.10.1957 – 05.06.1958: utanríkisráðherra
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: tryggingamálaráðherra
    10.10.1956 – 01.06.1957: utanríkisráðherra

Formaður nefnda:

 68 11.10.1948 – 18.05.1949: efri deild alls­herjar­nefnd
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: efri deild alls­herjar­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: efri deild iðnaðar­nefnd
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: efri deild iðnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

 68 11.10.1948 – 18.05.1949: 2. varaforseti Ed. efri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: 2. varaforseti Ed. efri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: 1. varaforseti Ed. efri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: 2. varaforseti Ed. efri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: 2. varaforseti Ed. efri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: 2. varaforseti Ed. efri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: 2. varaforseti Ed. efri deild