Gunnar Thoroddsen - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

105 11.10.1982 – 22.04.1983:  8. þm. RV, S GTh efri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  8. þm. RV, S GTh efri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  8. þm. RV, S GTh efri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  8. þm. RV, S GTh efri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979: 11. þm. RV, S GTh neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979: 11. þm. RV, S GTh neðri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
 97 03.12.1975 – 10.10.1976:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
    10.10.1975 – 16.11.1975:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  2. þm. RV, S GTh neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  5. þm. RV, S GTh neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  5. þm. RV, S GTh neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972:  5. þm. RV, S GTh neðri deild
 85 08.05.1965 – 12.05.1965:  7. þm. RV, S GTh efri deild
    10.10.1964 – 08.05.1965:  7. þm. RV, S GTh efri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964:  7. þm. RV, S GTh efri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  6. þm. RV, S GTh efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  6. þm. RV, S GTh efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  6. þm. RV, S GTh efri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  6. þm. RV, S GTh efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  6. þm. Rv, S GTh efri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  6. þm. Rv, S GTh efri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:  6. þm. Rv, S GTh efri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:  6. þm. Rv, S GTh efri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 74 09.10.1954 – 21.03.1955:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 69 14.11.1949 – 09.05.1950:  7. þm. Rv, S GTh neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. Sn, S GTh neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: 11. þm. LA, S GTh neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: 11. þm. LA, S GTh neðri deild
 50 15.02.1936 – 16.02.1936: 11. þm. LA, S GTh neðri deild
 49 15.02.1935 – 10.10.1935: 11. þm. LA, S GTh neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: 11. þm. LA, S GTh neðri deild

Ráðherraembætti:

105 11.10.1982 – 21.06.1983: forsætisráðherra efri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: forsætisráðherra efri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: forsætisráðherra efri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: forsætisráðherra efri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1977 – 09.10.1978: iðnaðarráðherra neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: félagsmálaráðherra neðri deild
    11.10.1976 – 09.10.1977: iðnaðarráðherra neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1975 – 10.10.1976: iðnaðarráðherra neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: félagsmálaráðherra neðri deild
    29.10.1974 – 09.10.1975: iðnaðarráðherra neðri deild
 85 10.10.1964 – 08.05.1965: fjármálaráðherra efri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964: fjármálaráðherra efri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: fjármálaráðherra efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962: fjármálaráðherra efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: fjármálaráðherra efri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: fjármálaráðherra efri deild

Formaður nefnda:

 95 18.07.1974 – 05.10.1974: sþ. sér­nefnd
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: efri deild fjár­hags­nefnd
    21.07.1959 – 16.08.1959: efri deild mennta­mála­nefnd
 78 10.10.1958 – 15.05.1959: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 75 08.10.1955 – 29.03.1956: neðri deild iðnaðar­nefnd
    08.10.1955 – 29.03.1956: neðri deild mennta­mála­nefnd
 74 09.10.1954 – 21.03.1955: neðri deild iðnaðar­nefnd
    09.10.1954 – 21.03.1955: neðri deild mennta­mála­nefnd
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: neðri deild iðnaðar­nefnd
    01.10.1953 – 15.04.1954: neðri deild mennta­mála­nefnd
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: neðri deild mennta­mála­nefnd
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: neðri deild iðnaðar­nefnd
    01.10.1951 – 25.01.1952: neðri deild mennta­mála­nefnd
 70 10.10.1950 – 07.03.1951: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1950 – 07.03.1951: neðri deild mennta­mála­nefnd
 69 14.11.1949 – 09.05.1950: neðri deild iðnaðar­nefnd
    14.11.1949 – 09.05.1950: neðri deild mennta­mála­nefnd

Forsetaembætti:

 93 10.10.1972 – 09.10.1973: 1. varaforseti
 92 11.10.1971 – 09.10.1972: 1. varaforseti
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: 2. varaforsetisþ.
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: skrifari Nd. neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: skrifari Nd. neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: skrifari Nd. neðri deild