Hannes Hafstein - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    15.02.1922 – 15.02.1922:  1. þm. LA, H HH efri deild
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    15.02.1921 – 15.02.1921:  1. þm. LA, H HH efri deild
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    05.02.1920 – 05.02.1920:  1. þm. LA, H HH efri deild
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    01.07.1919 – 01.07.1919:  1. þm. LA, H HH efri deild
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    02.09.1918 – 02.09.1918:  1. þm. LA, H HH efri deild
 29 10.04.1918 – 18.07.1918:  1. þm. LA, H HH efri deild með varamann: Sigurjón Friðjónsson
    10.02.1918 – 09.04.1918:  1. þm. LA, H HH efri deild
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  1. þm. LA, H HH efri deild
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  1. þm. LA, H HH efri deild
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:  1. þm. Ey, Sb HH neðri deild
 23 15.07.1912 – 26.08.1912:  1. þm. Ey, Sb HH neðri deild
 22 15.02.1911 – 10.05.1911:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 21 15.02.1909 – 08.05.1909:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 20 01.07.1907 – 14.09.1907:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 19 01.07.1905 – 29.08.1905:  1. þm. Ey, H HH neðri deild
 18 01.07.1903 – 26.08.1903:  2. þm. Ey, H HH neðri deild
 16 01.07.1901 – 26.08.1901:  2. þm. Íf, H HH neðri deild

Ráðherraembætti:

 25 01.07.1914 – 21.07.1914: forsætisráðherra
 24 01.07.1913 – 13.09.1913: forsætisráðherra
 23 25.07.1912 – 26.08.1912: forsætisráðherra
 21 15.02.1909 – 31.03.1909: forsætisráðherra
 20 01.07.1907 – 14.09.1907: forsætisráðherra

Formaður nefnda:

 28 02.07.1917 – 17.09.1917: efri deild fjár­hags­nefnd
 26 07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild ­nefnd um 120. mál á 26. löggjafarþingi
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild ­nefnd um 44. mál á 26. löggjafarþingi
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild ­nefnd um 45. mál á 26. löggjafarþingi
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild ­nefnd um 91. mál á 26. löggjafarþingi
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild dýr_26
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild þsk
 25 01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild ­nefnd um 23. mál á 25. löggjafarþingi
    01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild ­nefnd um 78. mál á 25. löggjafarþingi
 24 01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild ­nefnd um 76. mál á 24. löggjafarþingi
 22 15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild ­nefnd um 25. mál á 22. löggjafarþingi
    15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild ­nefnd um 93. mál á 22. löggjafarþingi

Forsetaembætti:

 23 15.07.1912 – 26.08.1912: forseti sþ.