Haraldur Guðmundsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 76 10.10.1956 – 15.02.1957:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 70 30.11.1950 – 07.03.1951:  4. þm. Rv, A HG efri deild
    10.10.1950 – 17.11.1950:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  4. þm. Rv, A HG efri deild
 65 27.07.1946 – 23.09.1946:  4. þm. Rv, A HG neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:  3. þm. LA, A HG efri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:  3. þm. LA, A HG efri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:  3. þm. LA, A HG efri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:  3. þm. LA, A HG efri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. Sf, A HG efri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. Sf, A HG neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. Sf, A HG neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. Sf, A HG neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. Sf, A HG neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. Sf, A HG neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. Sf, A HG neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. Sf, A HG neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. Sf, A HG efri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. Sf, A HG neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. Sf, A HG efri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. Sf, A HG efri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. Sf, A HG efri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. Sf, A HG neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:   þm. Sf, A HG neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:   þm. Sf, A HG neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:   þm. Sf, A HG neðri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:   þm. Ís, A HG neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:   þm. Ís, A HGsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:   þm. Ís, A HGsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:   þm. Ís, A HGsþ.

Ráðherraembætti:

 53 15.02.1938 – 02.04.1938: atvinnumálaráðherra
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: atvinnumálaráðherra
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: atvinnumálaráðherra
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: atvinnumálaráðherra
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: atvinnumálaráðherra
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: atvinnumálaráðherra
    01.10.1934 – 22.12.1934: heilbrigðisráðherra
    01.10.1934 – 22.12.1934: menntamálaráðherra
    01.10.1934 – 22.12.1934: utanríkisráðherra

Formaður nefnda:

 76 10.10.1956 – 15.02.1957: efri deild iðnaðar­nefnd
 69 14.11.1949 – 17.05.1950: efri deild heilbrigðis- og félagsmála­nefnd
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: efri deild heilbrigðis- og félagsmála­nefnd
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: efri deild heilbrigðis- og félagsmála­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: efri deild ht
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: efri deild fjár­hags­nefnd
    04.08.1942 – 09.09.1942: efri deild mennta­mála­nefnd

Forsetaembætti:

 61 14.11.1942 – 14.04.1943: forsetisþ.
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: forsetisþ.
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: forsetisþ.
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: forsetisþ.
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: forsetisþ.
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: forsetisþ.
 53 01.04.1938 – 12.05.1938: forsetisþ.