Hjörleifur Guttormsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

123 16.11.1998 – 08.05.1999:  4. þm. AL, Óh HG
    01.10.1998 – 02.11.1998:  4. þm. AL, Óh HG
122 03.11.1997 – 01.10.1998:  4. þm. AL, Ab HG
    01.10.1997 – 15.10.1997:  4. þm. AL, Ab HG
121 02.05.1997 – 01.10.1997:  4. þm. AL, Ab HG
    28.10.1996 – 14.04.1997:  4. þm. AL, Ab HG
    01.10.1996 – 07.10.1996:  4. þm. AL, Ab HG
120 23.11.1995 – 30.09.1996:  4. þm. AL, Ab HG
    02.10.1995 – 08.11.1995:  4. þm. AL, Ab HG
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  4. þm. AL, Ab HG
118 13.12.1994 – 08.04.1995:  4. þm. AL, Ab HG
    01.10.1994 – 15.11.1994:  4. þm. AL, Ab HG
117 22.03.1994 – 01.10.1994:  4. þm. AL, Ab HG
    15.11.1993 – 08.03.1994:  4. þm. AL, Ab HG
    01.10.1993 – 18.10.1993:  4. þm. AL, Ab HG
116 18.11.1992 – 30.09.1993:  4. þm. AL, Ab HG
    17.08.1992 – 04.11.1992:  4. þm. AL, Ab HG
115 19.03.1992 – 17.08.1992:  4. þm. AL, Ab HG
    30.10.1991 – 03.03.1992:  4. þm. AL, Ab HG
    01.10.1991 – 15.10.1991:  4. þm. AL, Ab HG
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  4. þm. AL, Ab HG neðri deild
113 06.03.1991 – 12.05.1991:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1990 – 19.02.1991:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
111 23.02.1989 – 09.10.1989:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1988 – 08.02.1989:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
110 08.03.1988 – 09.10.1988:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1987 – 21.02.1988:  2. þm. AL, Ab HG neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
107 21.11.1984 – 21.06.1985:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1984 – 28.10.1984:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
106 23.04.1983 – 23.05.1984:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
105 08.12.1982 – 22.04.1983:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    11.10.1982 – 15.11.1982:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
104 25.11.1981 – 25.03.1982:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1981 – 09.11.1981:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
103 22.03.1981 – 10.10.1981:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    09.11.1980 – 26.02.1981:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    10.10.1980 – 27.10.1980:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
102 15.05.1980 – 10.10.1980:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
    12.12.1979 – 23.04.1980:  5. þm. AL, Ab HG neðri deild
101 15.10.1979 – 12.12.1979:  6. þm. LA, Ab HG neðri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979:  6. þm. LA, Ab HG neðri deild
100 14.11.1978 – 23.05.1979:  6. þm. LA, Ab HG neðri deild
    10.10.1978 – 29.10.1978:  6. þm. LA, Ab HG neðri deild

Ráðherraembætti:

105 11.10.1982 – 21.06.1983: iðnaðarráðherra neðri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: iðnaðarráðherra neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: iðnaðarráðherra neðri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: iðnaðarráðherra neðri deild
101 10.10.1979 – 15.10.1979: iðnaðarráðherra neðri deild
100 10.10.1978 – 09.10.1979: iðnaðarráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1990 – 13.05.1991: neðri deild samgöngu­nefnd
    10.10.1990 – 13.05.1991: sþ. félagsmála­nefnd
112 10.10.1989 – 09.10.1990: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1989 – 09.10.1990: neðri deild samgöngu­nefnd
    10.10.1989 – 09.10.1990: sþ. félagsmála­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1988 – 09.10.1989: neðri deild samgöngu­nefnd
    10.10.1988 – 09.10.1989: sþ. félagsmála­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild iðnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

114 13.05.1991 – 30.09.1991: 1. varaforseti Nd. neðri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991: 2. varaforseti Nd. neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: 2. varaforseti Nd. neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: 2. varaforseti Nd. neðri deild