Axel Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 99 22.12.1977 – 06.05.1978: 10. þm. LA, S AJ efri deild
    10.10.1977 – 21.11.1977: 10. þm. LA, S AJ efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: 10. þm. LA, S AJ efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: 10. þm. LA, S AJ efri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: 10. þm. LA, S AJ efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974: 10. þm. LA, S AJ efri deild
 91 28.03.1971 – 07.04.1971:  4. þm. RN, S AJ efri deild
    16.11.1970 – 14.03.1971:  4. þm. RN, S AJ efri deild
    10.10.1970 – 02.11.1970:  4. þm. RN, S AJ efri deild
 90 04.05.1970 – 04.05.1970:  4. þm. RN, S AJ efri deild
    03.02.1970 – 21.04.1970:  4. þm. RN, S AJ efri deild
    10.10.1969 – 25.01.1970:  4. þm. RN, S AJ efri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  3. þm. RN, S AJ neðri deild
 86 08.10.1965 – 05.05.1966:  3. þm. RN, S AJ neðri deild

Varaþingmaður:

 94 12.11.1973 – 17.12.1973:  3. þm. RN, S AJ efri deild, aðalmaður: Oddur Ólafsson
 93 09.04.1973 – 18.04.1973:  3. þm. RN, S AJ efri deild, aðalmaður: Oddur Ólafsson
 92 30.11.1971 – 20.12.1971:  3. þm. RN, S AJ efri deild, aðalmaður: Oddur Ólafsson
    11.11.1971 – 14.11.1971:  3. þm. RN, S AJ efri deild, aðalmaður: Oddur Ólafsson
 89 13.03.1969 – 07.04.1969:  4. þm. RN, S AJ efri deild, aðalmaður: Pétur Benediktsson
    22.02.1969 – 06.03.1969:  1. þm. RN, S AJ neðri deild, aðalmaður: Matthías Á. Mathiesen
 88 20.11.1967 – 28.11.1967:  1. þm. RN, S AJ neðri deild, aðalmaður: Matthías Á. Mathiesen
 85 27.10.1964 – 12.05.1965:  1. þm. RN, S AJ neðri deild, aðalmaður: Ólafur Thors
 84 14.11.1963 – 14.05.1964:  1. þm. RN, S AJ neðri deild, aðalmaður: Ólafur Thors
    31.10.1963 – 12.11.1963:  3. þm. RN, S AJ neðri deild, aðalmaður: Matthías Á. Mathiesen

Formaður nefnda:

 99 10.10.1977 – 06.05.1978: efri deild mennta­mála­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: efri deild mennta­mála­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: efri deild mennta­mála­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: efri deild mennta­mála­nefnd

Forsetaembætti:

 99 10.10.1977 – 09.10.1978: skrifari Ed. efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: skrifari Ed. efri deild
 87 10.10.1966 – 09.10.1967: skrifari Nd. neðri deild