Ingólfur Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 92 01.12.1971 – 09.10.1972:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
    11.10.1971 – 31.10.1971:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 91 10.10.1970 – 07.04.1971:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 90 10.10.1969 – 04.05.1970:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 89 17.05.1969 – 17.05.1969:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
    10.10.1968 – 13.05.1969:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 88 10.10.1967 – 20.04.1968:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 86 17.12.1965 – 05.05.1966:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
    08.10.1965 – 12.12.1965:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  1. þm. SL, S IngJ neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 75 28.10.1955 – 29.03.1956:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
    08.10.1955 – 11.10.1955:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  1. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:  2. þm. Ra, S IngJ neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:  5. þm. LA, S IngJ neðri deild

Ráðherraembætti:

 91 10.10.1970 – 14.07.1971: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1970 – 14.07.1971: samgönguráðherra neðri deild
 90 10.10.1969 – 09.10.1970: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1969 – 31.12.1969: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1969 – 09.10.1970: samgönguráðherra neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1968 – 09.10.1969: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1968 – 09.10.1969: samgönguráðherra neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1967 – 09.10.1968: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1967 – 09.10.1968: samgönguráðherra neðri deild
 87 10.10.1966 – 09.10.1967: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1966 – 09.10.1967: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1966 – 09.10.1967: samgönguráðherra neðri deild
 86 10.10.1965 – 05.05.1966: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1965 – 05.05.1966: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1965 – 05.05.1966: samgönguráðherra neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1964 – 12.05.1965: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1964 – 12.05.1965: samgönguráðherra neðri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.05.1964: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.05.1964: samgönguráðherra neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1962 – 20.04.1963: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1962 – 20.04.1963: samgönguráðherra neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 18.04.1962: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 18.04.1962: samgönguráðherra neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1960 – 29.03.1961: orkumálaráðherra neðri deild
    10.10.1960 – 29.03.1961: samgönguráðherra neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: landbúnaðarráðherra neðri deild
    20.11.1959 – 03.06.1960: orkumálaráðherra neðri deild
    20.11.1959 – 03.06.1960: samgönguráðherra neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956: heilbrigðisráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: iðnaðarráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: viðskiptaráðherra
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: heilbrigðisráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: iðnaðarráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: viðskiptaráðherra
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: heilbrigðisráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: iðnaðarráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: viðskiptaráðherra

Formaður nefnda:

 99 10.10.1977 – 06.05.1978: neðri deild iðnaðar­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: neðri deild iðnaðar­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: neðri deild iðnaðar­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: neðri deild iðnaðar­nefnd
 95 18.07.1974 – 05.10.1974: neðri deild iðnaðar­nefnd
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 69 14.11.1949 – 17.05.1950: sþ. alls­herjar­nefnd
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: sþ. alls­herjar­nefnd

Forsetaembætti:

 71 01.10.1951 – 25.01.1952: skrifari Nd. neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950: 2. varaforseti Sþ.sþ.
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: skrifari Nd. neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: skrifari Nd. neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: skrifari Nd. neðri deild