Ingvar Gíslason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

109 10.10.1986 – 09.10.1987:  1. þm. NE, F IG neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986:  1. þm. NE, F IG neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  1. þm. NE, F IG neðri deild
106 30.04.1984 – 09.10.1984:  1. þm. NE, F IG neðri deild
    23.04.1983 – 08.04.1984:  1. þm. NE, F IG neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
104 16.03.1982 – 10.10.1982:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
    02.11.1981 – 02.03.1982:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
    10.10.1981 – 19.10.1981:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
103 08.03.1981 – 10.10.1981:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
    09.11.1980 – 23.02.1981:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
    10.10.1980 – 27.10.1980:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  1. þm. NE, F IGísl neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  1. þm. NE, F IG neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 99 03.05.1978 – 06.05.1978:  1. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1977 – 18.04.1978:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. NE, F IG neðri deild
 94 09.05.1974 – 29.06.1974:  1. þm. NE, F IG neðri deild
    05.11.1973 – 01.05.1974:  1. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1973 – 04.11.1973:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 93 05.04.1973 – 09.10.1973:  3. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1972 – 20.03.1973:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 92 20.05.1972 – 09.10.1972:  3. þm. NE, F IG neðri deild
    13.02.1972 – 09.05.1972:  3. þm. NE, F IG neðri deild
    11.10.1971 – 24.01.1972:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 91 24.11.1970 – 07.04.1971:  3. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1970 – 08.11.1970:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 90 10.10.1969 – 04.05.1970:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 89 10.10.1968 – 17.05.1969:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 88 10.10.1967 – 20.04.1968:  3. þm. NE, F IG neðri deild
 87 27.11.1966 – 19.04.1967:  5. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1966 – 13.11.1966:  5. þm. NE, F IG neðri deild
 86 08.10.1965 – 05.05.1966:  5. þm. NE, F IG neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965:  5. þm. NE, F IG neðri deild
 84 16.12.1963 – 14.05.1964:  5. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1963 – 25.11.1963:  5. þm. NE, F IG neðri deild
 83 26.11.1962 – 20.04.1963:  4. þm. NE, F IG neðri deild
    10.10.1962 – 08.11.1962:  4. þm. NE, F IG neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  4. þm. NE, F IG neðri deild
 81 16.01.1961 – 29.03.1961:  4. þm. NE, F IG neðri deild
 80 05.04.1960 – 03.06.1960:  4. þm. NE, F IG neðri deild

Ráðherraembætti:

105 11.10.1982 – 25.06.1983: menntamálaráðherra neðri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: menntamálaráðherra neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: menntamálaráðherra neðri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: menntamálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

107 10.10.1984 – 21.06.1985: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
106 10.10.1983 – 09.10.1984: neðri deild samvinnu­nefnd mennta­mála
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild mennta­mála­nefnd
 99 10.10.1977 – 06.05.1978: neðri deild mennta­mála­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: neðri deild mennta­mála­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: neðri deild mennta­mála­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: neðri deild mennta­mála­nefnd

Forsetaembætti:

109 10.10.1986 – 09.10.1987: forseti Nd. neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986: forseti Nd. neðri deild
107 10.10.1984 – 09.10.1985: forseti Nd. neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: forseti Nd. neðri deild
100 10.10.1978 – 09.10.1979: forseti Nd. neðri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 95 18.07.1974 – 28.10.1974: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 94 10.10.1973 – 17.07.1974: skrifari Nd. neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973: skrifari Nd. neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972: skrifari Nd. neðri deild
 91 10.10.1970 – 10.10.1971: skrifari Nd. neðri deild
 90 10.10.1969 – 09.10.1970: skrifari Nd. neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: skrifari Nd. neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: skrifari Nd. neðri deild