Jóhann Þ. Jósefsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 78 10.10.1958 – 15.05.1959:   þm. Vm, S JJós efri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:   þm. Vm, S JJós efri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:   þm. Vm, S JJós efri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:   þm. Vm, S JJós efri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:   þm. Vm, S JJós efri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:   þm. Vm, S JJós efri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:   þm. Vm, S JJós efri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. Vm, S JJós efri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. Vm, S JJós efri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. Vm, S JJós efri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. Vm, S JJós efri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. Vm, S JJós efri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. Vm, S JJós efri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. Vm, S JJós efri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. Vm, S JJós efri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. Vm, S JJós efri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. Vm, S JJós efri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. Vm, S JJós efri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. Vm, S JJós efri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. Vm, S JJós efri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. Vm, S JJós efri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. Vm, S JJós efri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. Vm, S JJós efri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:   þm. Vm, S JJós neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:   þm. Vm, Se JJóssþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:   þm. Vm, Se JJóssþ.

Ráðherraembætti:

 69 06.12.1949 – 13.03.1950: iðnaðarráðherra
    06.12.1949 – 13.03.1950: samgönguráðherra
    14.11.1949 – 05.12.1949: fjármálaráðherra
    14.11.1949 – 13.03.1950: sjávarútvegsráðherra
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: fjármálaráðherra
    11.10.1948 – 18.05.1949: sjávarútvegsráðherra
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: fjármálaráðherra
    01.10.1947 – 24.03.1948: sjávarútvegsráðherra
 66 04.02.1947 – 24.05.1947: fjármálaráðherra
    04.02.1947 – 24.05.1947: sjávarútvegsráðherra

Formaður nefnda:

 75 08.10.1955 – 29.03.1956: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    08.10.1955 – 29.03.1956: sþ. utanríkismála­nefnd
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    09.10.1954 – 12.05.1955: sþ. utanríkismála­nefnd
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    01.10.1953 – 15.04.1954: sþ. utanríkismála­nefnd
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    01.10.1952 – 07.02.1953: sþ. alls­herjar­nefnd
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    01.10.1951 – 25.01.1952: sþ. alls­herjar­nefnd
 70 10.10.1950 – 07.03.1951: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    10.10.1950 – 07.03.1951: sþ. alls­herjar­nefnd
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: efri deild fjár­hags­nefnd
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: sþ. alls­herjar­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: sþ. alls­herjar­nefnd
 55 15.02.1940 – 24.04.1940: efri deild sjávar­útvegs­nefnd

Forsetaembætti:

 61 14.11.1942 – 14.04.1943: forseti Nd. neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: forseti Ed. efri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: skrifari Sþ.sþ.
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: skrifari Sþ.sþ.
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: skrifari Sþ.sþ.
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: skrifari Sþ.sþ.
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: skrifari Sþ.sþ.
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: skrifari Sþ.sþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927: skrifari Ed. efri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

 78 10.10.1958 – 15.05.1959: aldursf. efri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: aldursf. efri deild
    10.10.1957 – 05.06.1958: aldursf.sþ.
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: aldursf. efri deild
    10.10.1956 – 01.06.1957: aldursf.sþ.