Jóhanna Sigurðardóttir - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

141 11.09.2012 – 27.04.2013:  1. þm. RN, Sf JóhS*
140 02.06.2012 – 10.09.2012:  1. þm. RN, Sf JóhS*
    19.05.2012 – 02.06.2012:  1. þm. RN, Sf JóhS* með varamann: Baldur Þórhallsson*
    01.10.2011 – 19.05.2012:  1. þm. RN, Sf JóhS*
139 01.10.2010 – 30.09.2011:  1. þm. RN, Sf JóhS*
138 01.10.2009 – 30.09.2010:  1. þm. RN, Sf JóhS*
137 15.05.2009 – 30.09.2009:  1. þm. RN, Sf JóhS*
    15.05.2009 – 15.05.2009:  1. þm. RN, Sf JóhS*
    25.04.2009 – 15.05.2009:  1. þm. RN, Sf JóhS*
136 01.02.2009 – 25.04.2009:  5. þm. RN, Sf JóhS
    01.10.2008 – 01.02.2009:  5. þm. RN, Sf JóhS*
135 01.01.2008 – 30.09.2008:  5. þm. RN, Sf JóhS*
    01.10.2007 – 31.12.2007:  5. þm. RN, Sf JóhS*
134 24.05.2007 – 30.09.2007:  5. þm. RN, Sf JóhS*
    12.05.2007 – 24.05.2007:  5. þm. RN, Sf JóhS
133 01.10.2006 – 11.05.2007:  2. þm. RS, Sf JóhS
132 01.10.2005 – 30.09.2006:  2. þm. RS, Sf JóhS
131 01.10.2004 – 30.09.2005:  2. þm. RS, Sf JóhS
130 01.10.2003 – 01.10.2004:  2. þm. RS, Sf JóhS
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  2. þm. RS, Sf JóhS
128 01.10.2002 – 10.05.2003:  5. þm. RV, Sf JóhS
127 01.10.2001 – 01.10.2002:  5. þm. RV, Sf JóhS
126 07.04.2001 – 30.09.2001:  5. þm. RV, Sf JóhS
    02.10.2000 – 29.03.2001:  5. þm. RV, Sf JóhS
125 01.10.1999 – 02.10.2000:  5. þm. RV, Sf JóhS
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  5. þm. RV, Sf JóhS
123 19.02.1999 – 08.05.1999: 13. þm. RV, Sf JóhS
    01.10.1998 – 19.02.1999: 13. þm. RV, JA JóhS
122 01.10.1997 – 01.10.1998: 13. þm. RV, JA JóhS
121 27.02.1997 – 01.10.1997: 13. þm. RV, JA JóhS
    01.10.1996 – 13.02.1997: 13. þm. RV, JA JóhS
120 11.12.1995 – 30.09.1996: 13. þm. RV, Þ JóhS
    02.10.1995 – 27.11.1995: 13. þm. RV, Þ JóhS
119 08.04.1995 – 02.10.1995: 13. þm. RV, Þ JóhS
118 01.10.1994 – 08.04.1995: 12. þm. RV, U JóhS*
117 24.06.1994 – 01.10.1994: 12. þm. RV, A JóhS*
    01.10.1993 – 24.06.1994: 12. þm. RV, A JóhS*
116 17.08.1992 – 30.09.1993: 12. þm. RV, A JóhS*
115 20.11.1991 – 17.08.1992: 12. þm. RV, A JóhS*
    01.10.1991 – 06.11.1991: 12. þm. RV, A JóhS*
114 13.05.1991 – 30.09.1991: 12. þm. RV, A JóhS neðri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  9. þm. RV, A JóhS neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  9. þm. RV, A JóhS neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  9. þm. RV, A JóhS neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988:  9. þm. RV, A JóhS neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  2. þm. LA, A JS neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986:  2. þm. LA, A JS neðri deild
107 10.10.1984 – 09.10.1985:  2. þm. LA, A JS neðri deild
106 23.04.1983 – 09.10.1984:  2. þm. LA, A JS neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983: 10. þm. LA, A JS neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982: 10. þm. LA, A JS neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: 10. þm. LA, A JS neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980: 10. þm. LA, A JS neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979: 12. þm. RV, A JS neðri deild
100 25.06.1978 – 09.10.1979: 12. þm. RV, A JóhS neðri deild

Ráðherraembætti:

141 11.09.2012 – 23.05.2013: forsætisráðherra
140 01.10.2011 – 10.09.2012: forsætisráðherra
139 01.10.2010 – 30.09.2011: forsætisráðherra
138 01.10.2009 – 30.09.2010: forsætisráðherra
137 25.04.2009 – 30.09.2009: forsætisráðherra
136 01.02.2009 – 25.04.2009: forsætisráðherra
    01.10.2008 – 01.02.2009: félags- og tryggingamálaráðherra
135 01.01.2008 – 30.09.2008: félags- og tryggingamálaráðherra
    01.10.2007 – 31.12.2007: félagsmálaráðherra
134 24.05.2007 – 30.09.2007: félagsmálaráðherra
117 01.10.1993 – 24.06.1994: félagsmálaráðherra
116 17.08.1992 – 30.09.1993: félagsmálaráðherra
115 01.10.1991 – 17.08.1992: félagsmálaráðherra
114 13.05.1991 – 30.09.1991: félagsmálaráðherra
113 10.10.1990 – 13.05.1991: félagsmálaráðherra neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: félagsmálaráðherra neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: félagsmálaráðherra neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988: félagsmálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

105 11.10.1982 – 21.06.1983: neðri deild félagsmála­nefnd
    11.10.1982 – 21.06.1983: sþ. alls­herjar­nefnd
104 10.10.1981 – 10.10.1982: sþ. alls­herjar­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: sþ. alls­herjar­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild heilbrigðis- og trygginga­nefnd
101 10.10.1979 – 12.12.1979: neðri deild félagsmála­nefnd
    10.10.1979 – 12.12.1979: sþ. alls­herjar­nefnd
100 10.10.1978 – 23.05.1979: neðri deild félagsmála­nefnd

Forsetaembætti:

133 02.10.2006 – 11.05.2007: 4. varaforseti
132 03.10.2005 – 30.09.2006: 4. varaforseti
131 01.10.2004 – 30.09.2005: 4. varaforseti
130 01.10.2003 – 01.10.2004: 4. varaforseti
129 27.05.2003 – 30.09.2003: 4. varaforseti
106 10.10.1983 – 09.10.1984: 1. varaforseti Nd. neðri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

137 25.04.2009 – 30.09.2009: aldursf.
136 01.10.2008 – 25.04.2009: aldursf.
135 01.10.2007 – 30.09.2008: aldursf.
134 12.05.2007 – 30.09.2007: aldursf.
133 01.10.2006 – 11.05.2007: aldursf.
132 05.09.2006 – 30.09.2006: aldursf.