Jón Helgason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

118 05.12.1994 – 08.04.1995:  2. þm. SL, F JHelg
    01.10.1994 – 17.11.1994:  2. þm. SL, F JHelg
117 11.05.1994 – 01.10.1994:  2. þm. SL, F JHelg
    10.03.1994 – 02.05.1994:  2. þm. SL, F JHelg
    01.10.1993 – 24.02.1994:  2. þm. SL, F JHelg
116 11.03.1993 – 30.09.1993:  2. þm. SL, F JHelg
    17.08.1992 – 25.02.1993:  2. þm. SL, F JHelg
115 01.10.1991 – 17.08.1992:  2. þm. SL, F JHelg
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
111 28.11.1988 – 09.10.1989:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
    10.10.1988 – 06.11.1988:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
110 25.11.1987 – 09.10.1988:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
    10.10.1987 – 08.11.1987:  2. þm. SL, F JHelg efri deild
109 20.11.1986 – 09.10.1987:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
    10.10.1986 – 03.11.1986:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
108 25.11.1985 – 09.10.1986:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
    10.10.1985 – 10.11.1985:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
106 21.11.1983 – 09.10.1984:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
    23.04.1983 – 06.11.1983:  5. þm. SL, F JHelg efri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  3. þm. SL, F JH efri deild
104 16.11.1981 – 10.10.1982:  3. þm. SL, F JH efri deild
    10.10.1981 – 03.11.1981:  3. þm. SL, F JH efri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  3. þm. SL, F JH efri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  3. þm. SL, F JH efri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  6. þm. SL, F JH efri deild
100 13.11.1978 – 23.05.1979:  6. þm. SL, F JH efri deild
    10.10.1978 – 29.10.1978:  6. þm. SL, F JH efri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
 97 10.12.1975 – 10.10.1976:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
    10.10.1975 – 16.11.1975:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
 96 12.05.1975 – 09.10.1975:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
    29.10.1974 – 24.04.1975:  4. þm. SL, F JHelg efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  4. þm. SL, F JHelg efri deild

Varaþingmaður:

 92 14.03.1972 – 03.04.1972:  4. þm. SL, F JHelg efri deild, aðalmaður: Björn Fr. Björnsson

Ráðherraembætti:

110 10.10.1987 – 09.10.1988: landbúnaðarráðherra efri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987: landbúnaðarráðherra efri deild
    10.10.1986 – 09.10.1987: dómsmálaráðherra
108 10.10.1985 – 09.10.1986: dómsmálaráðherra efri deild
    10.10.1985 – 09.10.1986: landbúnaðarráðherra efri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985: dómsmálaráðherra efri deild
    10.10.1984 – 21.06.1985: landbúnaðarráðherra efri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: dómsmálaráðherra efri deild
    10.10.1983 – 09.10.1984: landbúnaðarráðherra efri deild

Formaður nefnda:

117 01.10.1993 – 01.10.1994: Íslands­deild Vestnorræna ­ráðsins
116 17.08.1992 – 30.09.1993: Íslands­deild Vestnorræna ­ráðsins
115 01.10.1991 – 17.08.1992: Íslands­deild Vestnorræna ­ráðsins
112 10.10.1989 – 09.10.1990: efri deild alls­herjar­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: efri deild alls­herjar­nefnd
105 11.10.1982 – 22.05.1983: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
104 10.10.1981 – 10.10.1982: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
103 10.10.1980 – 10.10.1981: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
102 12.12.1979 – 10.10.1980: efri deild samgöngu­nefnd
    12.12.1979 – 10.10.1980: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
101 10.10.1979 – 12.12.1979: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
100 10.10.1978 – 23.05.1979: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
 99 10.10.1977 – 06.05.1978: efri deild samgöngu­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: efri deild samgöngu­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: efri deild samgöngu­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: efri deild samgöngu­nefnd

Forsetaembætti:

114 13.05.1991 – 30.09.1991: 1. varaforseti efri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991: forseti Ed. efri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: forseti Ed. efri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: forseti Ed. efri deild
105 11.10.1982 – 09.10.1983: forseti
104 10.10.1981 – 09.10.1982: forseti
103 10.10.1980 – 09.10.1981: forseti
102 12.12.1979 – 09.10.1980: forseti
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: skrifari Sþ. sþ.
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: skrifari Sþ. sþ.
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: skrifari Sþ. sþ.
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: skrifari Sþ. sþ.
 95 18.07.1974 – 28.10.1974: skrifari Sþ. sþ.