Jón Pálmason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 78 10.10.1958 – 15.05.1959:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. AH, S JPálm neðri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. AH, S JPálm neðri deild

Varaþingmaður:

 83 08.04.1963 – 20.04.1963:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
    18.02.1963 – 10.03.1963:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
    08.11.1962 – 24.11.1962:  4. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Einar Ingimundarson
 82 02.04.1962 – 17.04.1962:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
    01.02.1962 – 27.02.1962:  4. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Einar Ingimundarson
    09.11.1961 – 25.11.1961:  4. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Einar Ingimundarson
    10.10.1961 – 23.10.1961:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
 81 20.03.1961 – 29.03.1961:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
    16.01.1961 – 01.03.1961:  4. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Einar Ingimundarson
    05.12.1960 – 20.12.1960:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
 80 01.04.1960 – 03.06.1960:  2. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Gunnar Gíslason
    28.01.1960 – 01.03.1960:  4. þm. NV, S JPálm neðri deild, aðalmaður: Einar Ingimundarson

Ráðherraembætti:

 69 06.12.1949 – 13.03.1950: landbúnaðarráðherra

Formaður nefnda:

 75 08.10.1955 – 29.03.1956: sþ. þingfarakaups­nefnd
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: sþ. þingfarakaups­nefnd
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: sþ. þingfarakaups­nefnd
 69 14.11.1949 – 17.05.1950: sþ. þingfarakaups­nefnd
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: neðri deild land­búnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

 78 10.10.1958 – 23.12.1958: forsetisþ.
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: forsetisþ.
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: forsetisþ.
 70 10.10.1950 – 07.03.1951: forsetisþ.
 69 22.03.1950 – 17.05.1950: forsetisþ.
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: forsetisþ.
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: forsetisþ.
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: forsetisþ.
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: forsetisþ.
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: forsetisþ.
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942: 2. varaforseti Nd. neðri deild