Jón Þorláksson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 47 02.11.1933 – 09.12.1933:  1. þm. LA, S JónÞ efri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:  1. þm. LA, S JónÞ efri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  1. þm. LA, S JónÞ efri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  1. þm. LA, S JónÞ efri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  1. þm. LA, S JónÞ efri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  3. þm. LA, Se JónÞsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  3. þm. LA, Se JónÞsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  3. þm. LA, Se JónÞsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  3. þm. LA, Se JónÞsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  1. þm. Rv, Se JónÞsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  1. þm. Rv, Se JónÞsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  1. þm. Rv, Se JónÞsþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  3. þm. Rv, Se JónÞsþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  3. þm. Rv, Se JónÞsþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  3. þm. Rv, Se JónÞsþ.

Ráðherraembætti:

 39 09.02.1927 – 19.05.1927: fjármálaráðherra
    09.02.1927 – 19.05.1927: forsætisráðherra
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: fjármálaráðherra
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: fjármálaráðherra
 36 22.03.1924 – 07.05.1924: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 47 02.11.1933 – 09.12.1933: efri deild fjár­hags­nefnd
    02.11.1933 – 09.12.1933: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 46 15.02.1933 – 03.06.1933: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 45 15.02.1932 – 06.06.1932: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: neðri deild alls­herjar­nefnd
    15.02.1924 – 07.05.1924: neðri deild fjár­hags­nefnd
 35 15.02.1923 – 14.05.1923: neðri deild alls­herjar­nefnd
    15.02.1923 – 14.05.1923: sþ. þingfarakaups­nefnd
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: sþ. þingfarakaups­nefnd
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: neðri deild vs
    15.02.1921 – 21.05.1921: sþ. þingfarakaups­nefnd