Jónas Jónsson frá Hriflu - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. SÞ, F JJ neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. SÞ, F JJ neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. SÞ, F JJ neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. SÞ, F JJ neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. SÞ, F JJ efri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:  4. þm. LA, F JJ efri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:  5. þm. LA, F JónasJ efri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  5. þm. LA, F JónasJ efri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  5. þm. LA, F JónasJ efri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  5. þm. LA, F JónasJ efri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  1. þm. LA, F JónasJsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  1. þm. LA, F JónasJsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  1. þm. LA, F JónasJsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  1. þm. LA, F JónasJsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  3. þm. LA, F JónasJsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  5. þm. LA, F JónasJsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  5. þm. LA, F JónasJsþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  5. þm. LA, F JónasJsþ.

Ráðherraembætti:

 45 15.02.1932 – 03.06.1932: dómsmálaráðherra
 44 20.08.1931 – 24.08.1931: dómsmálaráðherra
 43 14.02.1931 – 14.04.1931: dómsmálaráðherra
 42 17.01.1930 – 28.06.1930: dómsmálaráðherra
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: dómsmálaráðherra
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: dómsmálaráðherra

Formaður nefnda:

 59 16.02.1942 – 05.07.1942: efri deild mennta­mála­nefnd
    16.02.1942 – 05.07.1942: sþ. utanríkismála­nefnd
 58 13.10.1941 – 21.11.1941: efri deild mennta­mála­nefnd
    13.10.1941 – 21.11.1941: sþ. utanríkismála­nefnd
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: efri deild mennta­mála­nefnd
    15.02.1941 – 17.06.1941: sþ. utanríkismála­nefnd
 55 15.02.1940 – 24.04.1940: sþ. utanríkismála­nefnd
 54 15.02.1939 – 05.01.1940: sþ. fl
    15.02.1939 – 05.01.1940: efri deild mennta­mála­nefnd
    15.02.1939 – 05.01.1940: sþ. utanríkismála­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: efri deild mennta­mála­nefnd
    15.02.1938 – 12.05.1938: sþ. utanríkismála­nefnd
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: efri deild mennta­mála­nefnd
    09.10.1937 – 22.12.1937: sþ. utanríkismála­nefnd
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: efri deild mennta­mála­nefnd
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: efri deild mennta­mála­nefnd
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: efri deild mennta­mála­nefnd
    15.02.1935 – 23.12.1935: sþ. fjárveitinga­nefnd
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: sþ. fjárveitinga­nefnd
 47 02.11.1933 – 09.12.1933: efri deild alls­herjar­nefnd
 46 15.02.1933 – 03.06.1933: efri deild iðnaðar­nefnd
 44 15.07.1931 – 24.08.1931: efri deild samgöngumála­nefnd