Klemens Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 39 09.02.1927 – 19.05.1927:   þm. Ra, F KlJsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:   þm. Ra, F KlJsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  2. þm. Ra, F KlJsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  2. þm. Ra, F KlJsþ.
 18 01.07.1903 – 26.08.1903:  1. þm. Ey, H KlJsþ.
 17 26.07.1902 – 25.08.1902:  1. þm. Ey, H KlJsþ.
 16 01.07.1901 – 26.08.1901:  1. þm. Ey, H KlJsþ.
 15 01.07.1899 – 26.08.1899:  1. þm. Ey, H KlJsþ.
 14 01.07.1897 – 26.08.1897:  1. þm. Ey, H KlJsþ.
 13 01.07.1895 – 24.08.1895:  2. þm. Ey, H KlJsþ.
 12 01.08.1894 – 28.08.1894:  2. þm. Ey, H KlJsþ.
 11 01.07.1893 – 26.08.1893:  1. þm. Ey, H KlJsþ.

Ráðherraembætti:

 36 15.02.1924 – 22.03.1924: fjármálaráðherra
    15.02.1924 – 22.03.1924: atvinnumálaráðherra
 35 18.04.1923 – 14.05.1923: fjármálaráðherra
    15.02.1923 – 14.05.1923: atvinnumálaráðherra
 34 07.03.1922 – 26.04.1922: atvinnumálaráðherra
 25 25.07.1912 – 01.07.1913:
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:
 21 15.02.1909 – 08.05.1909:
 20 01.07.1907 – 14.09.1907:

Formaður nefnda:

 39 09.02.1927 – 19.05.1927: neðri deild fjár­hags­nefnd
    09.02.1927 – 19.05.1927: neðri deild samgöngu­nefnd
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: neðri deild fjár­hags­nefnd
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: neðri deild fjár­hags­nefnd
    07.02.1925 – 16.05.1925: neðri deild samgöngu­nefnd

Aldursforseti (lengst þingseta):

 37 07.02.1925 – 16.05.1925: aldursf. neðri deild
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: aldursf. neðri deild