Magnús Guðmundsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 52 09.10.1937 – 27.11.1937:  9. þm. LA, S MG efri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:  1. þm. Sk, S MG efri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:  1. þm. Sk, S MG efri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:  1. þm. Sk, S MG efri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:  1. þm. Sk, S MG efri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:  1. þm. Sk, S MG neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:  2. þm. Sk, S MG neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  2. þm. Sk, S MG neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  2. þm. Sk, S MG neðri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  1. þm. Sk, S MG neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  1. þm. Sk, Se MGsþ.
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  1. þm. Sk, Se MGsþ.

Ráðherraembætti:

 47 02.11.1933 – 09.12.1933: dómsmálaráðherra
    02.11.1933 – 09.12.1933: félagsmálaráðherra
    02.11.1933 – 09.12.1933: iðnaðarráðherra
    02.11.1933 – 09.12.1933: samgönguráðherra
    02.11.1933 – 09.12.1933: sjávarútvegsráðherra
 46 15.02.1933 – 03.06.1933: dómsmálaráðherra
    15.02.1933 – 03.06.1933: félagsmálaráðherra
    15.02.1933 – 03.06.1933: iðnaðarráðherra
    15.02.1933 – 03.06.1933: samgönguráðherra
    15.02.1933 – 03.06.1933: sjávarútvegsráðherra
 45 03.06.1932 – 06.06.1932: dómsmálaráðherra
 39 09.02.1927 – 19.05.1927: atvinnumálaráðherra
    09.02.1927 – 19.05.1927: dómsmálaráðherra
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: atvinnumálaráðherra
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: atvinnumálaráðherra
 36 22.03.1924 – 07.05.1924: atvinnumálaráðherra
    22.03.1924 – 07.05.1924: samgönguráðherra
 34 15.02.1922 – 07.03.1922: atvinnumálaráðherra
    15.02.1922 – 07.03.1922: fjármálaráðherra
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: fjármálaráðherra
 32 25.02.1920 – 01.03.1920: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 47 02.11.1933 – 09.12.1933: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 36 26.03.1924 – 07.05.1924: neðri deild fjárveitinga­nefnd
    15.02.1924 – 22.03.1924: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 32 05.02.1920 – 01.03.1920: neðri deild fjár­hags­nefnd
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild fjár­hags­nefnd
 29 10.02.1918 – 18.07.1918: neðri deild fjár­hags­nefnd
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: neðri deild fjár­hags­nefnd

Forsetaembætti:

 52 09.10.1937 – 22.12.1937: 1. varaforseti Sþ.sþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 35 15.02.1923 – 14.05.1923: skrifari Nd. neðri deild
 32 05.02.1920 – 01.03.1920: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: 1. varaforseti Nd. neðri deild