Magnús Kristjánsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  4. þm. LA, F MK efri deild
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  4. þm. LA, F MK efri deild
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:   þm. Ak, F MK neðri deild
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:   þm. Ak, H MK neðri deild
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:   þm. Ak, H MK neðri deild
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:   þm. Ak, H MK neðri deild
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:   þm. Ak, H MK efri deild
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:   þm. Ak, H MK efri deild
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:   þm. Ak, H MK efri deild
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:   þm. Ak, H MK efri deild
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:   þm. Ak, H MK efri deild
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:   þm. Ak, H MK neðri deild
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:   þm. Ak, H MK neðri deild
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:   þm. Ak, Sb MK neðri deild
 20 01.07.1907 – 14.09.1907:   þm. Ak, H MKr neðri deild
 19 01.07.1905 – 29.08.1905:   þm. Ak, H MKr neðri deild

Ráðherraembætti:

 40 19.01.1928 – 18.04.1928: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 35 15.02.1923 – 14.05.1923: neðri deild fjár­hags­nefnd
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: neðri deild fjár­hags­nefnd
    15.02.1922 – 26.04.1922: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
    15.02.1922 – 26.04.1922: sþ. kjörbréfa­nefnd
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: neðri deild fjár­hags­nefnd
    15.02.1921 – 21.05.1921: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 32 05.02.1920 – 01.03.1920: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 29 10.02.1918 – 18.07.1918: efri deild sjóván
 25 01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild ­nefnd um 34. mál á 25. löggjafarþingi
 24 01.07.1913 – 13.09.1913: neðri deild ­nefnd um 80. mál á 24. löggjafarþingi
 20 01.07.1907 – 14.09.1907: neðri deild ­nefnd um 37. mál á 20. löggjafarþingi
    01.07.1907 – 14.09.1907: neðri deild ­nefnd um 69. mál á 20. löggjafarþingi

Forsetaembætti:

 35 15.02.1923 – 14.05.1923: forseti sþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: forseti sþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: 2. varaforseti Ed. efri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

 35 15.02.1923 – 14.05.1923: aldursf. neðri deild