Ásgeir Ásgeirsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. VÍ, U ÁÁ neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. VÍ, A ÁÁ neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. VÍ, U ÁÁ neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. VÍ, U ÁÁ neðri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. VÍ, F ÁÁ neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:   þm. VÍ, F ÁÁ neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:   þm. VÍ, F ÁÁ neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:   þm. VÍ, F ÁÁ neðri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:   þm. VÍ, F ÁÁ neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:   þm. VÍ, F ÁÁsþ.

Ráðherraembætti:

 47 02.11.1933 – 09.12.1933: fjármálaráðherra
    02.11.1933 – 09.12.1933: forsætisráðherra
 46 15.02.1933 – 03.06.1933: fjármálaráðherra
    15.02.1933 – 03.06.1933: forsætisráðherra
 45 03.06.1932 – 06.06.1932: fjármálaráðherra
    03.06.1932 – 06.06.1932: forsætisráðherra
    15.02.1932 – 03.06.1932: fjármálaráðherra
 44 20.08.1931 – 24.08.1931: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 69 14.11.1949 – 17.05.1950: neðri deild fjár­hags­nefnd
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: neðri deild fjár­hags­nefnd
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: neðri deild fjár­hags­nefnd
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: neðri deild fjár­hags­nefnd
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: neðri deild fjár­hags­nefnd
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: neðri deild fjár­hags­nefnd
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: neðri deild fjár­hags­nefnd
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: neðri deild fjár­hags­nefnd
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: neðri deild mennta­mála­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: neðri deild mennta­mála­nefnd
 52 09.10.1937 – 22.12.1937: neðri deild mennta­mála­nefnd
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: neðri deild mennta­mála­nefnd
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: neðri deild mennta­mála­nefnd
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: neðri deild mennta­mála­nefnd
 44 15.07.1931 – 24.08.1931: neðri deild mennta­mála­nefnd
 43 14.02.1931 – 14.04.1931: neðri deild mennta­mála­nefnd
 42 17.01.1930 – 28.06.1930: neðri deild mennta­mála­nefnd
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: neðri deild mennta­mála­nefnd
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: neðri deild mennta­mála­nefnd
 39 09.02.1927 – 19.05.1927: neðri deild mennta­mála­nefnd
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd

Forseti Íslands:

 88 10.10.1967 – 09.06.1968: f.Ísl.
 87 10.10.1966 – 09.10.1967: f.Ísl.
 86 10.10.1965 – 05.05.1966: f.Ísl.
 85 10.10.1964 – 09.10.1965: f.Ísl.
 84 10.10.1963 – 09.10.1964: f.Ísl.
 83 10.10.1962 – 09.10.1963: f.Ísl.
 82 10.10.1961 – 09.10.1962: f.Ísl.
 81 10.10.1960 – 09.10.1961: f.Ísl.
 80 10.10.1959 – 09.10.1960: f.Ísl.

Forsetaembætti:

 44 15.07.1931 – 19.08.1931: forsetisþ.
 43 14.02.1931 – 14.04.1931: forsetisþ.
 42 17.01.1930 – 28.06.1930: forsetisþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: 1. varaforsetisþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: 1. varaforsetisþ.