Matthías Bjarnason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

118 08.11.1994 – 08.04.1995:  1. þm. VF, S MB*
    01.10.1994 – 17.10.1994:  1. þm. VF, S MB*
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  1. þm. VF, S MB*
116 24.05.1993 – 30.09.1993:  1. þm. VF, S MB*
    17.08.1992 – 18.12.1992:  1. þm. VF, S MB*
115 06.02.1992 – 17.08.1992:  1. þm. VF, S MB*
    01.10.1991 – 16.12.1991:  1. þm. VF, S MB*
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  1. þm. VF, S MB neðri deild
113 05.03.1991 – 12.05.1991:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1990 – 17.02.1991:  1. þm. VF, S MB neðri deild
112 02.05.1990 – 09.10.1990:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1989 – 01.04.1990:  1. þm. VF, S MB neðri deild
111 28.04.1989 – 09.10.1989:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1988 – 09.04.1989:  1. þm. VF, S MB neðri deild
110 12.05.1988 – 09.10.1988:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    24.03.1988 – 17.04.1988:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1987 – 28.02.1988:  1. þm. VF, S MB neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  1. þm. VF, S MB neðri deild
108 01.12.1985 – 09.10.1986:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1985 – 10.11.1985:  1. þm. VF, S MB neðri deild
107 04.06.1985 – 21.06.1985:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1984 – 13.05.1985:  1. þm. VF, S MB neðri deild
106 27.02.1984 – 09.10.1984:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    23.04.1983 – 12.02.1984:  1. þm. VF, S MB neðri deild
105 09.02.1983 – 22.04.1983:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    11.10.1982 – 21.11.1982:  1. þm. VF, S MB neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  1. þm. VF, S MB neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  1. þm. VF, S MB neðri deild
102 27.05.1980 – 29.05.1980:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    02.05.1980 – 07.05.1980:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    12.12.1979 – 14.04.1980:  1. þm. VF, S MB neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  1. þm. VF, S MB neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 99 01.03.1978 – 06.05.1978:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1977 – 14.02.1978:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 97 10.12.1975 – 10.10.1976:  1. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1975 – 20.10.1975:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. VF, S MB neðri deild
 94 09.05.1974 – 29.06.1974:  2. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1973 – 10.02.1974:  2. þm. VF, S MB neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  2. þm. VF, S MB neðri deild
 92 01.05.1972 – 09.10.1972:  2. þm. VF, S MB neðri deild
    11.10.1971 – 14.03.1972:  2. þm. VF, S MB neðri deild
 91 09.03.1971 – 07.04.1971:  2. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1970 – 21.02.1971:  2. þm. VF, S MB neðri deild
 90 10.10.1969 – 04.05.1970:  4. þm. VF, S MB neðri deild
 89 10.10.1968 – 17.05.1969:  4. þm. VF, S MB neðri deild
 88 28.02.1968 – 20.04.1968:  4. þm. VF, S MB neðri deild
    10.10.1967 – 14.02.1968:  4. þm. VF, S MB neðri deild
 87 27.11.1966 – 19.04.1967: 11. þm. LA, S MB neðri deild
    10.10.1966 – 13.11.1966: 11. þm. LA, S MB neðri deild
 86 21.03.1966 – 05.05.1966: 11. þm. LA, S MB neðri deild
    08.10.1965 – 15.02.1966: 11. þm. LA, S MB neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965: 11. þm. LA, S MB neðri deild
 84 24.11.1963 – 14.05.1964: 11. þm. LA, S MB neðri deild
    10.10.1963 – 29.10.1963: 11. þm. LA, S MB neðri deild

Ráðherraembætti:

109 10.10.1986 – 09.10.1987: samgönguráðherra neðri deild
    10.10.1986 – 09.10.1987: viðskiptaráðherra neðri deild
108 16.10.1985 – 09.10.1986: viðskiptaráðherra neðri deild
    10.10.1985 – 09.10.1986: samgönguráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 30.07.1985: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1984 – 21.06.1985: samgönguráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1983 – 09.10.1984: samgönguráðherra neðri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1977 – 09.10.1978: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: heilbrigðisráðherra neðri deild
    11.10.1976 – 09.10.1977: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1975 – 10.10.1976: sjávarútvegsráðherra neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: heilbrigðisráðherra neðri deild
    29.10.1974 – 09.10.1975: sjávarútvegsráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

118 01.10.1994 – 08.04.1995: sjávar­útvegs­nefnd
117 01.10.1993 – 01.10.1994: sjávar­útvegs­nefnd
116 17.08.1992 – 30.09.1993: sjávar­útvegs­nefnd
115 01.10.1991 – 17.08.1992: efna­hags- og við­skipta­nefnd
    01.10.1991 – 17.08.1992: sjávar­útvegs­nefnd
114 16.05.1991 – 30.09.1991: efna­hags- og við­skipta­nefnd
    16.05.1991 – 30.09.1991: sjávar­útvegs­nefnd
110 10.10.1987 – 09.10.1988: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
105 11.10.1982 – 22.05.1983: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
104 10.10.1981 – 10.10.1982: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
103 10.10.1980 – 10.10.1981: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
101 10.10.1979 – 12.12.1979: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 91 10.10.1970 – 07.04.1971: neðri deild alls­herjar­nefnd
 90 10.10.1969 – 04.05.1970: neðri deild alls­herjar­nefnd
 89 10.10.1968 – 17.05.1969: neðri deild alls­herjar­nefnd
 88 10.10.1967 – 20.04.1968: neðri deild alls­herjar­nefnd
 87 10.10.1966 – 19.04.1967: neðri deild alls­herjar­nefnd

Forsetaembætti:

114 13.05.1991 – 30.09.1991: forseti Nd. neðri deild
 86 10.10.1965 – 05.05.1966: skrifari Nd. neðri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

118 01.10.1994 – 03.10.1994: aldursf.
117 01.10.1993 – 01.10.1994: aldursf.
116 17.08.1992 – 30.09.1993: aldursf.