Matthías Á. Mathiesen - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

113 06.11.1990 – 12.05.1991:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1990 – 17.10.1990:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
110 25.03.1988 – 09.10.1988:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    15.12.1987 – 02.03.1988:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1987 – 10.10.1987:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
108 24.01.1986 – 09.10.1986:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    16.10.1985 – 24.01.1986:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1985 – 16.10.1985:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
107 20.05.1985 – 21.06.1985:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1984 – 01.05.1985:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
106 23.05.1984 – 09.10.1984:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    12.03.1984 – 13.05.1984:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    23.04.1983 – 22.02.1984:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 91 10.10.1970 – 07.04.1971:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 90 03.11.1969 – 04.05.1970:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1969 – 20.10.1969:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 89 06.03.1969 – 17.05.1969:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1968 – 21.02.1969:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 88 20.04.1968 – 20.04.1968:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    26.02.1968 – 18.04.1968:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    29.11.1967 – 12.02.1968:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1967 – 19.11.1967:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 87 23.11.1966 – 19.04.1967:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1966 – 06.11.1966:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 86 17.12.1965 – 05.05.1966:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
    08.10.1965 – 07.12.1965:  1. þm. RN, S MÁM neðri deild
 85 24.11.1964 – 12.05.1965:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1964 – 05.11.1964:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 84 13.11.1963 – 14.05.1964:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1963 – 30.10.1963:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 82 27.03.1962 – 18.04.1962:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
    10.10.1961 – 13.03.1962:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  3. þm. RN, S MÁM neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:   þm. Hf, S MÁM neðri deild

Ráðherraembætti:

110 10.10.1987 – 09.10.1988: samgönguráðherra neðri deild
    10.10.1987 – 09.10.1988: ráðherra norrænna samstarfsmála
109 10.10.1986 – 09.10.1987: utanríkisráðherra neðri deild
108 24.01.1986 – 09.10.1986: utanríkisráðherra neðri deild
    10.10.1985 – 16.10.1985: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1985 – 16.10.1985: viðskiptaráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 30.07.1985: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1984 – 30.07.1985: viðskiptaráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1983 – 09.10.1984: viðskiptaráðherra neðri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: fjármálaráðherra neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: fjármálaráðherra neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: fjármálaráðherra neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: fjármálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

 95 18.07.1974 – 05.10.1974: sþ. kjörbréfa­nefnd
 91 10.10.1970 – 07.04.1971: neðri deild fjár­hags­nefnd
    10.10.1970 – 07.04.1971: sþ. kjörbréfa­nefnd
 90 10.10.1969 – 04.05.1970: neðri deild fjár­hags­nefnd
    10.10.1969 – 04.05.1970: sþ. kjörbréfa­nefnd
 89 10.10.1968 – 17.05.1969: neðri deild fjár­hags­nefnd
    10.10.1968 – 17.05.1969: sþ. kjörbréfa­nefnd
 88 10.10.1967 – 20.04.1968: neðri deild fjár­hags­nefnd
    10.10.1967 – 20.04.1968: sþ. kjörbréfa­nefnd
 87 10.10.1966 – 19.04.1967: sþ. kjörbréfa­nefnd
 86 08.10.1965 – 05.05.1966: neðri deild ál
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: neðri deild fjár­hags­nefnd

Forsetaembætti:

 91 10.10.1970 – 10.10.1971: forseti Nd. neðri deild
 90 10.10.1969 – 09.10.1970: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: 2. varaforseti Nd. neðri deild