Ólafur Jóhannesson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

106 21.12.1983 – 23.04.1984:  9. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    23.04.1983 – 21.11.1983:  9. þm. RV, F ÓlJ efri deild
105 10.11.1982 – 22.04.1983:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    11.10.1982 – 26.10.1982:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
104 01.03.1982 – 19.04.1982:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    01.12.1981 – 15.02.1982:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    04.11.1981 – 16.11.1981:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1981 – 21.10.1981:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
103 17.05.1981 – 10.10.1981:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    15.03.1981 – 04.05.1981:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    19.12.1980 – 23.02.1981:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1980 – 05.12.1980:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
102 21.05.1980 – 10.10.1980:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    16.04.1980 – 06.05.1980:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
    12.12.1979 – 18.03.1980:  5. þm. RV, F ÓlJ efri deild
101 15.10.1979 – 12.12.1979:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
100 18.05.1979 – 23.05.1979:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    27.11.1978 – 01.05.1979:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1978 – 06.11.1978:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 99 13.03.1978 – 06.05.1978:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
    10.10.1977 – 20.02.1978:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 98 21.11.1976 – 09.10.1977:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
    11.10.1976 – 07.11.1976:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 92 20.05.1972 – 09.10.1972:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
    05.03.1972 – 11.05.1972:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
    11.10.1971 – 16.02.1972:  1. þm. NV, F ÓlJ neðri deild
 91 10.10.1970 – 07.04.1971:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 90 10.10.1969 – 04.05.1970:  1. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 89 12.03.1969 – 17.05.1969:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1968 – 26.02.1969:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 88 28.02.1968 – 20.04.1968:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1967 – 14.02.1968:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 86 08.10.1965 – 05.05.1966:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 84 26.02.1964 – 14.05.1964:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1963 – 11.02.1964:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 83 27.02.1963 – 20.04.1963:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    05.12.1962 – 13.02.1963:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
    10.10.1962 – 18.11.1962:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  3. þm. NV, F ÓlJ efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  1. þm. Sk, F ÓlJ neðri deild

Varaþingmaður:

 76 24.04.1957 – 01.06.1957:  1. þm. Sk, F ÓJ neðri deild, aðalmaður: Steingrímur Steinþórsson

Ráðherraembætti:

105 11.10.1982 – 21.06.1983: utanríkisráðherra efri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: utanríkisráðherra efri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: utanríkisráðherra efri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: utanríkisráðherra efri deild
101 10.10.1979 – 15.10.1979: forsætisráðherra efri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979: ráðherra Hagstofu Íslands efri deild
100 10.10.1978 – 09.10.1979: forsætisráðherra efri deild
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1977 – 09.10.1978: viðskiptaráðherra neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: dómsmálaráðherra neðri deild
    11.10.1976 – 09.10.1977: viðskiptaráðherra neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1975 – 10.10.1976: viðskiptaráðherra neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: dómsmálaráðherra neðri deild
    29.10.1974 – 09.10.1975: viðskiptaráðherra neðri deild
 95 18.07.1974 – 28.10.1974: dómsmálaráðherra neðri deild
    18.07.1974 – 28.10.1974: forsætisráðherra neðri deild
 94 10.10.1973 – 17.07.1974: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1973 – 17.07.1974: forsætisráðherra neðri deild
 93 10.10.1972 – 09.10.1973: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1972 – 09.10.1973: forsætisráðherra neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972: dómsmálaráðherra neðri deild
    11.10.1971 – 09.10.1972: forsætisráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

106 10.10.1983 – 09.10.1984: efri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1983 – 09.10.1984: sþ. kjörbréfa­nefnd
    10.10.1983 – 09.10.1984: sþ. utanríkismála­nefnd
105 11.10.1982 – 21.06.1983: sþ. kjörbréfa­nefnd
104 10.10.1981 – 10.10.1982: sþ. kjörbréfa­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: sþ. kjörbréfa­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: sþ. kjörbréfa­nefnd
101 10.10.1979 – 12.12.1979: sþ. kjörbréfa­nefnd