Ólafur Thors - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 85 10.10.1964 – 26.10.1964:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 84 10.10.1963 – 13.11.1963:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 82 19.12.1961 – 18.04.1962:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
    10.10.1961 – 10.10.1961:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  1. þm. RN, S ÓTh neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 47 02.11.1933 – 09.12.1933:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:   þm. GK, S ÓTh neðri deild
 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  2. þm. GK, S ÓTh neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  2. þm. GK, Se ÓThsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  2. þm. GK, Se ÓThsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  2. þm. GK, Se ÓThsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  2. þm. GK, Se ÓThsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  2. þm. GK, Se ÓThsþ.

Ráðherraembætti:

 84 10.10.1963 – 14.11.1963: forsætisráðherra neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: forsætisráðherra neðri deild
 82 01.01.1962 – 18.04.1962: forsætisráðherra neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: forsætisráðherra neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: forsætisráðherra neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956: forsætisráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: sjávarútvegsráðherra
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: forsætisráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: sjávarútvegsráðherra
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: forsætisráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: sjávarútvegsráðherra
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: atvinnumálaráðherra
    01.10.1952 – 07.02.1953: iðnaðarráðherra
    01.10.1952 – 07.02.1953: sjávarútvegsráðherra
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: atvinnumálaráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: iðnaðarráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: sjávarútvegsráðherra
 70 10.10.1950 – 07.03.1951: iðnaðarráðherra
    10.10.1950 – 07.03.1951: sjávarútvegsráðherra
 69 14.03.1950 – 17.05.1950: iðnaðarráðherra
    14.03.1950 – 17.05.1950: sjávarútvegsráðherra
    06.12.1949 – 13.03.1950: forsætisráðherra
    06.12.1949 – 13.03.1950: félagsmálaráðherra
 66 10.10.1946 – 04.02.1947: forsætisráðherra
    10.10.1946 – 04.02.1947: utanríkisráðherra
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: forsætisráðherra
    22.07.1946 – 09.10.1946: utanríkisráðherra
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: forsætisráðherra
    01.10.1945 – 29.04.1946: utanríkisráðherra
 63 21.10.1944 – 03.03.1945: forsætisráðherra
    21.10.1944 – 03.03.1945: utanríkisráðherra
 61 14.11.1942 – 16.12.1942: forsætisráðherra
    14.11.1942 – 16.12.1942: utanríkisráðherra
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: forsætisráðherra
    04.08.1942 – 09.09.1942: utanríkisráðherra
 59 16.05.1942 – 05.07.1942: forsætisráðherra
    16.05.1942 – 05.07.1942: utanríkisráðherra
    16.02.1942 – 16.05.1942: atvinnumálaráðherra
 58 18.11.1941 – 21.11.1941: atvinnumálaráðherra
    13.10.1941 – 18.11.1941: atvinnumálaráðherra
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: atvinnumálaráðherra
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: atvinnumálaráðherra
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: atvinnumálaráðherra
 54 17.04.1939 – 05.01.1940: atvinnumálaráðherra

Formaður nefnda:

 68 11.10.1948 – 18.05.1949: sþ. utanríkismála­nefnd
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: sþ. utanríkismála­nefnd
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd

Aldursforseti (lengst þingseta):

 79 21.07.1959 – 16.08.1959: aldursf. neðri deild