Páll Pétursson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

128 01.10.2002 – 10.05.2003:  2. þm. NV, F PP*
127 01.10.2001 – 01.10.2002:  2. þm. NV, F PP*
126 06.12.2000 – 30.09.2001:  2. þm. NV, F PP*
    30.10.2000 – 22.11.2000:  2. þm. NV, F PP*
    02.10.2000 – 09.10.2000:  2. þm. NV, F PP*
125 15.11.1999 – 02.10.2000:  2. þm. NV, F PP*
    01.10.1999 – 01.11.1999:  2. þm. NV, F PP*
124 16.06.1999 – 01.10.1999:  2. þm. NV, F PP*
    08.05.1999 – 08.06.1999:  2. þm. NV, F PP*
123 25.03.1999 – 08.05.1999:  1. þm. NV, F PP*
    25.03.1999 – 25.03.1999:  1. þm. NV, F PP*
    01.10.1998 – 06.03.1999:  1. þm. NV, F PP*
122 16.04.1998 – 01.10.1998:  1. þm. NV, F PP*
    01.10.1997 – 16.04.1998:  1. þm. NV, F PP*
121 28.10.1996 – 01.10.1997:  1. þm. NV, F PP*
    01.10.1996 – 09.10.1996:  1. þm. NV, F PP*
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  1. þm. NV, F PP*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  1. þm. NV, F PP*
118 20.02.1995 – 08.04.1995:  1. þm. NV, F PP
    01.10.1994 – 06.02.1995:  1. þm. NV, F PP
117 07.01.1994 – 01.10.1994:  1. þm. NV, F PP
    01.10.1993 – 15.12.1993:  1. þm. NV, F PP
116 16.11.1992 – 30.09.1993:  1. þm. NV, F PP
    17.08.1992 – 02.11.1992:  1. þm. NV, F PP
115 18.03.1992 – 17.08.1992:  1. þm. NV, F PP
    19.12.1991 – 03.03.1992:  1. þm. NV, F PP
    01.10.1991 – 05.12.1991:  1. þm. NV, F PP
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  1. þm. NV, F PP neðri deild
113 30.10.1990 – 12.05.1991:  1. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1990 – 14.10.1990:  1. þm. NV, F PP neðri deild
112 03.04.1990 – 09.10.1990:  1. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1989 – 18.03.1990:  1. þm. NV, F PP neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  1. þm. NV, F PP neðri deild
110 23.02.1988 – 09.10.1988:  1. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1987 – 07.02.1988:  1. þm. NV, F PP neðri deild
109 10.03.1987 – 09.10.1987:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1986 – 22.02.1987:  2. þm. NV, F PP neðri deild
108 17.03.1986 – 09.10.1986:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    05.11.1985 – 27.02.1986:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1985 – 20.10.1985:  2. þm. NV, F PP neðri deild
107 01.03.1985 – 21.06.1985:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    27.11.1984 – 13.02.1985:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    10.10.1984 – 11.11.1984:  2. þm. NV, F PP neðri deild
106 11.03.1984 – 09.10.1984:  2. þm. NV, F PP neðri deild
    23.04.1983 – 26.02.1984:  2. þm. NV, F PP neðri deild
105 01.02.1983 – 22.04.1983:  1. þm. NV, F PP neðri deild
    11.10.1982 – 18.01.1983:  1. þm. NV, F PP neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982:  1. þm. NV, F PP neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  1. þm. NV, F PP neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  1. þm. NV, F PP neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  4. þm. NV, F PP neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  4. þm. NV, F PP neðri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  3. þm. NV, F PP neðri deild
 98 31.10.1976 – 09.10.1977:  3. þm. NV, F PP neðri deild
    11.10.1976 – 17.10.1976:  3. þm. NV, F PP neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  3. þm. NV, F PP neðri deild
 96 17.05.1975 – 09.10.1975:  3. þm. NV, F PP neðri deild
    29.10.1974 – 01.05.1975:  3. þm. NV, F PP neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  3. þm. NV, F PP neðri deild

Ráðherraembætti:

129 10.05.2003 – 23.05.2003: félagsmálaráðherra
128 01.10.2002 – 10.05.2003: félagsmálaráðherra
127 01.10.2001 – 29.09.2002: félagsmálaráðherra
126 02.10.2000 – 30.09.2001: félagsmálaráðherra
125 01.10.1999 – 02.10.2000: félagsmálaráðherra
124 28.05.1999 – 01.10.1999: félagsmálaráðherra
123 01.10.1998 – 28.05.1999: félagsmálaráðherra
122 01.10.1997 – 01.10.1998: félagsmálaráðherra
121 01.10.1996 – 01.10.1997: félagsmálaráðherra
120 02.10.1995 – 30.09.1996: félagsmálaráðherra
119 16.05.1995 – 02.10.1995: félagsmálaráðherra

Embætti þingflokks:

117 01.10.1993 – 01.10.1994: formaður þingflokks
116 17.08.1992 – 30.09.1993: formaður þingflokks
115 01.10.1991 – 17.08.1992: formaður þingflokks

Formaður nefnda:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
112 10.10.1989 – 09.10.1990: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
110 10.10.1987 – 09.10.1988: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
109 10.10.1986 – 09.10.1987: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1986 – 09.10.1987: neðri deild iðnaðar­nefnd
108 10.10.1985 – 09.10.1986: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1985 – 09.10.1986: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1985 – 09.10.1986: sþ. kosningalaga­nefnd
107 10.10.1984 – 21.06.1985: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1984 – 21.06.1985: neðri deild iðnaðar­nefnd
106 10.10.1983 – 09.10.1984: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1983 – 09.10.1984: neðri deild iðnaðar­nefnd
    10.10.1983 – 09.10.1984: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
102 12.12.1979 – 10.10.1980: sþ. alls­herjar­nefnd
100 10.10.1978 – 23.05.1979: sþ. alls­herjar­nefnd
 99 10.10.1977 – 06.05.1978: sþ. atvinnu­mála­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: sþ. atvinnu­mála­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: sþ. atvinnu­mála­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: sþ. atvinnu­mála­nefnd

Forsetaembætti:

101 10.10.1979 – 11.12.1979: skrifari Sþ. sþ.
100 10.10.1978 – 09.10.1979: skrifari Sþ. sþ.
 99 10.10.1977 – 09.10.1978: skrifari Nd. neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: skrifari Nd. neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: skrifari Nd. neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: skrifari Nd. neðri deild
 95 18.07.1974 – 28.10.1974: skrifari Nd. neðri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

128 01.10.2002 – 10.05.2003: aldursf.
127 01.10.2001 – 29.09.2002: aldursf.
126 02.10.2000 – 30.09.2001: aldursf.
125 01.10.1999 – 02.10.2000: aldursf.