Pétur Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 33 15.02.1921 – 21.05.1921:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:   þm. SÞ, Be PJ neðri deild
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:   þm. SÞ, Be PJ neðri deild
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:   þm. SÞ, Be PJ neðri deild
 23 15.07.1912 – 26.08.1912:   þm. SÞ, Sb PJ neðri deild
 22 15.02.1911 – 10.05.1911:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 21 15.02.1909 – 08.05.1909:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 20 01.07.1907 – 14.09.1907:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 19 01.07.1905 – 29.08.1905:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 18 01.07.1903 – 26.08.1903:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 17 26.07.1902 – 25.08.1902:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 16 01.07.1901 – 26.08.1901:   þm. SÞ, H PJ neðri deild
 15 01.07.1899 – 26.08.1899:   þm. SÞ, - PJ neðri deild
 14 01.07.1897 – 26.08.1897:   þm. SÞ, - PJ neðri deild
 13 01.07.1895 – 24.08.1895:   þm. SÞ, - PJ neðri deild
 12 01.08.1894 – 28.08.1894:   þm. SÞ, - PJ neðri deild

Ráðherraembætti:

 33 15.02.1921 – 21.05.1921: atvinnumálaráðherra
 32 25.02.1920 – 01.03.1920: atvinnumálaráðherra

Formaður nefnda:

 32 05.02.1920 – 01.03.1920: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 29 10.02.1918 – 18.07.1918: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: neðri deild vs
 21 15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild ­nefnd um 125. mál á 21. löggjafarþingi
    15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild ­nefnd um 132. mál á 21. löggjafarþingi
    15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild ­nefnd um 32. mál á 21. löggjafarþingi
    15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild ­nefnd um 33. mál á 21. löggjafarþingi
 20 01.07.1907 – 14.09.1907: neðri deild ­nefnd um 44. mál á 20. löggjafarþingi
    01.07.1907 – 14.09.1907: neðri deild ­nefnd um 45. mál á 20. löggjafarþingi
    01.07.1907 – 14.09.1907: neðri deild ­nefnd um 57. mál á 20. löggjafarþingi
    01.07.1907 – 14.09.1907: efri deild ­nefnd um 57. mál á 20. löggjafarþingi

Forsetaembætti:

 26 07.07.1915 – 15.09.1915: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 25 01.07.1914 – 13.08.1914: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 23 15.07.1912 – 26.08.1912: 2. varaforseti Nd. neðri deild