Ragnar Arnalds - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

123 19.02.1999 – 08.05.1999:  4. þm. NV, Sf RA
    01.10.1998 – 19.02.1999:  4. þm. NV, Ab RA
122 01.10.1997 – 01.10.1998:  4. þm. NV, Ab RA
121 12.11.1996 – 01.10.1997:  4. þm. NV, Ab RA
    01.10.1996 – 28.10.1996:  4. þm. NV, Ab RA
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  4. þm. NV, Ab RA
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  4. þm. NV, Ab RA
118 17.10.1994 – 08.04.1995:  3. þm. NV, Ab RA
    01.10.1994 – 01.10.1994:  3. þm. NV, Ab RA
117 25.04.1994 – 01.10.1994:  3. þm. NV, Ab RA
    07.02.1994 – 11.04.1994:  3. þm. NV, Ab RA
    01.10.1993 – 24.01.1994:  3. þm. NV, Ab RA
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  3. þm. NV, Ab RA
115 18.05.1992 – 17.08.1992:  3. þm. NV, Ab RA
    30.03.1992 – 04.05.1992:  3. þm. NV, Ab RA
    22.12.1991 – 16.03.1992:  3. þm. NV, Ab RA
    01.10.1991 – 04.12.1991:  3. þm. NV, Ab RA
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  3. þm. NV, Ab RA neðri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
112 06.05.1990 – 09.10.1990:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
    23.12.1989 – 01.05.1990:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
    10.10.1989 – 13.12.1989:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
111 16.05.1989 – 09.10.1989:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
    07.12.1988 – 01.05.1989:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
    10.10.1988 – 20.11.1988:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
110 16.02.1988 – 09.10.1988:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
    10.10.1987 – 31.01.1988:  4. þm. NV, Ab RA neðri deild
109 03.12.1986 – 09.10.1987:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1986 – 10.11.1986:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
108 11.02.1986 – 09.10.1986:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1985 – 26.01.1986:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
107 12.02.1985 – 21.06.1985:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1984 – 27.01.1985:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
106 21.12.1983 – 09.10.1984:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    23.04.1983 – 20.11.1983:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
105 23.11.1982 – 22.04.1983:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    11.10.1982 – 08.11.1982:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
104 15.03.1982 – 10.10.1982:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    29.11.1981 – 02.03.1982:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1981 – 16.11.1981:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
103 17.03.1981 – 10.10.1981:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1980 – 03.03.1981:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
101 15.10.1979 – 12.12.1979:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
100 07.03.1979 – 23.05.1979:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    07.11.1978 – 19.02.1979:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1978 – 22.10.1978:  3. þm. NV, Ab RA efri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  5. þm. NV, Ab RA efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  5. þm. NV, Ab RA efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  5. þm. NV, Ab RA efri deild
 96 25.02.1975 – 09.10.1975:  5. þm. NV, Ab RA efri deild
    29.10.1974 – 04.02.1975:  5. þm. NV, Ab RA efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  5. þm. NV, Ab RA neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
 93 07.02.1973 – 09.10.1973:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    10.10.1972 – 24.01.1973:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
 92 09.04.1972 – 09.10.1972:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
    11.10.1971 – 20.03.1972:  4. þm. NV, Ab RA efri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild
 86 15.12.1965 – 05.05.1966:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild
    01.12.1965 – 01.12.1965:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild
    08.10.1965 – 14.11.1965:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964:  5. þm. LA, Ab RA neðri deild

Varaþingmaður:

 89 12.05.1969 – 16.05.1969:  4. þm. LA, Ab RA neðri deild, aðalmaður: Jónas Árnason
    25.11.1968 – 08.12.1968:  2. þm. LA, Ab RA neðri deild, aðalmaður: Eðvarð Sigurðsson
 88 31.01.1968 – 17.02.1968:  2. þm. LA, Ab RA neðri deild, aðalmaður: Eðvarð Sigurðsson

Ráðherraembætti:

105 11.10.1982 – 15.06.1983: fjármálaráðherra efri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: fjármálaráðherra efri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: fjármálaráðherra efri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: fjármálaráðherra efri deild
101 10.10.1979 – 15.10.1979: menntamálaráðherra efri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979: samgönguráðherra efri deild
100 10.10.1978 – 09.10.1979: menntamálaráðherra efri deild
    10.10.1978 – 09.10.1979: samgönguráðherra efri deild

Embætti þingflokks:

118 01.10.1994 – 08.04.1995: formaður þingflokks
117 01.10.1993 – 01.10.1994: formaður þingflokks
116 17.08.1992 – 30.09.1993: formaður þingflokks

Formaður nefnda:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: neðri deild mennta­mála­nefnd
112 10.10.1989 – 09.10.1990: neðri deild mennta­mála­nefnd
111 10.10.1988 – 09.10.1989: neðri deild mennta­mála­nefnd
 94 10.10.1973 – 09.05.1974: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1973 – 09.05.1974: efri deild mennta­mála­nefnd
 93 10.10.1972 – 18.04.1973: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
    10.10.1972 – 18.04.1973: efri deild mennta­mála­nefnd
 92 11.10.1971 – 20.05.1972: efri deild fjár­hags­nefnd
    11.10.1971 – 20.05.1972: efri deild mennta­mála­nefnd

Forsetaembætti:

123 01.10.1998 – 08.06.1999: 1. varaforseti
122 01.10.1997 – 01.10.1998: 1. varaforseti
121 01.10.1996 – 01.10.1997: 1. varaforseti
120 03.10.1995 – 30.09.1996: 1. varaforseti
119 17.05.1995 – 02.10.1995: 1. varaforseti

Aldursforseti (lengst þingseta):

123 01.10.1998 – 08.05.1999: aldursf.
122 01.10.1997 – 01.10.1998: aldursf.
121 01.10.1996 – 01.10.1997: aldursf.
120 02.10.1995 – 30.09.1996: aldursf.
119 16.05.1995 – 02.10.1995: aldursf.