Ragnhildur Helgadóttir - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

113 01.02.1991 – 12.05.1991:  2. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1990 – 31.01.1991:  3. þm. RV, S RH neðri deild
112 05.05.1990 – 09.10.1990:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    07.02.1990 – 19.04.1990:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1989 – 22.01.1990:  3. þm. RV, S RH neðri deild
111 18.05.1989 – 09.10.1989:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    21.03.1989 – 02.05.1989:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1988 – 05.03.1989:  3. þm. RV, S RH neðri deild
110 12.05.1988 – 09.10.1988:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    05.12.1987 – 27.04.1988:  3. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1987 – 16.11.1987:  3. þm. RV, S RH neðri deild
109 26.11.1986 – 09.10.1987: 10. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1986 – 11.11.1986: 10. þm. RV, S RH neðri deild
108 24.03.1986 – 09.10.1986: 10. þm. RV, S RH neðri deild
    16.10.1985 – 27.02.1986: 10. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1985 – 16.10.1985: 10. þm. RV, S RH neðri deild
107 10.10.1984 – 30.07.1985: 10. þm. RV, S RH neðri deild
106 13.03.1984 – 09.10.1984: 10. þm. RV, S RH neðri deild
    08.11.1983 – 27.02.1984: 10. þm. RV, S RH neðri deild
    23.04.1983 – 24.10.1983: 10. þm. RV, S RH neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  5. þm. RV, S RH efri deild
100 02.11.1978 – 23.05.1979:  5. þm. RV, S RH efri deild
    10.10.1978 – 18.10.1978:  5. þm. RV, S RH efri deild
 99 10.10.1977 – 06.05.1978:  5. þm. RV, S RH neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  5. þm. RV, S RH neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  5. þm. RV, S RH neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  5. þm. RV, S RH neðri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  5. þm. RV, S RH neðri deild
 94 10.10.1973 – 29.06.1974: 12. þm. RV, S RH neðri deild
 93 08.04.1973 – 09.10.1973: 12. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1972 – 25.02.1973: 12. þm. RV, S RH neðri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972: 12. þm. RV, S RH neðri deild
 83 11.11.1962 – 20.04.1963:  8. þm. RV, S RH neðri deild
    10.10.1962 – 16.10.1962:  8. þm. RV, S RH neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  8. þm. RV, S RH neðri deild
 81 20.12.1960 – 29.03.1961:  8. þm. RV, S RH neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  8. þm. RV, S RH neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  8. þm. Rv, S RH neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  8. þm. Rv, S RH neðri deild
 77 10.10.1957 – 14.05.1958:  8. þm. Rv, S RH neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:  8. þm. Rv, S RH neðri deild

Varaþingmaður:

104 23.04.1982 – 05.05.1982:  1. þm. LA, S RH neðri deild, aðalmaður: Pétur Sigurðsson
    09.11.1981 – 22.11.1981:  1. þm. RV, S RH neðri deild, aðalmaður: Geir Hallgrímsson
103 13.11.1980 – 07.12.1980:  6. þm. RV, S RH neðri deild, aðalmaður: Birgir Ísleifur Gunnarsson
    28.10.1980 – 10.11.1980:  1. þm. RV, S RH neðri deild, aðalmaður: Geir Hallgrímsson

Ráðherraembætti:

109 10.10.1986 – 09.10.1987: heilbrigðisráðherra neðri deild
108 16.10.1985 – 09.10.1986: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1985 – 16.10.1985: menntamálaráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 30.07.1985: menntamálaráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: menntamálaráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

110 10.10.1987 – 09.10.1988: neðri deild heilbrigðis- og trygginga­nefnd
    10.10.1987 – 09.10.1988: neðri deild heilbrigðis- og trygginga­nefnd
100 10.10.1978 – 10.10.1979: sþ. Íslands­deild Norður­landa­ráðs
 98 11.10.1976 – 10.10.1977: sþ. Íslands­deild Norður­landa­ráðs

Forsetaembætti:

 99 10.10.1977 – 09.10.1978: forseti Nd. neðri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: forseti Nd. neðri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: forseti Nd. neðri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: forseti Nd. neðri deild
 83 10.10.1962 – 16.10.1962: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962: forseti Nd. neðri deild
 81 20.12.1960 – 29.03.1961: 2. varaforseti Nd. neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: 2. varaforseti Sþ.sþ.