Sigurður Eggerz - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 43 14.02.1931 – 14.04.1931:   þm. Da, S SigE neðri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:   þm. Da, Se SigEsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:   þm. Da, Se SigEsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:   þm. Da, Se SEggsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  1. þm. LA, Se SEggsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  1. þm. LA, Se SEggsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  1. þm. LA, Se SEggsþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  1. þm. LA, Se SEggsþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  2. þm. LA, Se SEggsþ.
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  2. þm. LA, S SEggsþ.
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:   þm. VS, Se SEsþ.
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:   þm. VS, Se SEsþ.
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:   þm. VS, Se SEsþ.
 23 15.07.1912 – 26.08.1912:   þm. VS, S SEsþ.

Ráðherraembætti:

 36 15.02.1924 – 21.03.1924: forsætisráðherra
 35 15.02.1923 – 14.05.1923: forsætisráðherra
 34 07.03.1922 – 26.04.1922: forsætisráðherra
 32 05.02.1920 – 25.02.1920: fjármálaráðherra
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: fjármálaráðherra
 30 02.09.1918 – 10.09.1918: fjármálaráðherra
 28 28.08.1917 – 17.09.1917: fjármálaráðherra
 25 21.07.1914 – 13.08.1914: forsætisráðherra

Formaður nefnda:

 37 07.02.1925 – 16.05.1925: efri deild fjár­hags­nefnd
    07.02.1925 – 16.05.1925: efri deild mennta­mála­nefnd
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: efri deild fjár­hags­nefnd
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: efri deild fjár­hags­nefnd
 28 02.07.1917 – 27.08.1917: efri deild bjargn
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: efri deild samgöngu­nefnd
 26 07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild 26_126
    07.07.1915 – 15.09.1915: neðri deild 26_58
 24 01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild 24_119
    01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild 24_22
    01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild 24_25
    01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild 24_31
    01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild 24_62
    01.07.1913 – 13.09.1913: efri deild sér­nefnd

Forsetaembætti:

 34 15.02.1922 – 26.04.1922: forsetisþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: 1. varaforseti Sþ.sþ.