Sigurður Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  2. þm. LA, F SJsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  2. þm. LA, F SJsþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  2. þm. LA, F SJsþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  3. þm. LA, F SJsþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  3. þm. LA, F SJsþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  3. þm. LA, F SJsþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  3. þm. LA, F SJsþ.
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  3. þm. LA, F SJsþ.
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  3. þm. LA, F SJsþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  3. þm. LA, Óhb SJsþ.
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  3. þm. LA, Óhb SJsþ.

Ráðherraembætti:

 32 05.02.1920 – 25.02.1920: atvinnumálaráðherra
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: atvinnumálaráðherra
 30 02.09.1918 – 10.09.1918: atvinnumálaráðherra
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: atvinnumálaráðherra
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: atvinnumálaráðherra

Formaður nefnda:

 32 05.02.1920 – 01.03.1920: sþ. þingfarakaups­nefnd

Forsetaembætti:

 27 11.12.1916 – 13.01.1917: 1. varaforseti Sþ.sþ.

Aldursforseti (lengst þingseta):

 37 07.02.1925 – 16.05.1925: aldursf. efri deild
    07.02.1925 – 16.05.1925: aldursf.sþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: aldursf. efri deild
    15.02.1924 – 07.05.1924: aldursf.sþ.
 35 15.02.1923 – 14.05.1923: aldursf. efri deild
    15.02.1923 – 14.05.1923: aldursf.sþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: aldursf. efri deild
    15.02.1922 – 26.04.1922: aldursf.sþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: aldursf. efri deild
    15.02.1921 – 21.05.1921: aldursf.sþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920: aldursf. efri deild
    05.02.1920 – 01.03.1920: aldursf.sþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: aldursf. efri deild
 28 02.07.1917 – 17.09.1917: aldursf. efri deild
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: aldursf. efri deild