Stefán Jóh. Stefánsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  8. þm. LA, A StJSt neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  8. þm. LA, A StJSt neðri deild
 70 27.11.1950 – 07.03.1951:  8. þm. LA, A StJSt neðri deild
    10.10.1950 – 14.11.1950:  8. þm. LA, A StJSt neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  8. þm. LA, A StJSt neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:  5. þm. LA, A StJSt neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:  5. þm. LA, A StJSt neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:  5. þm. LA, A StJSt neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:  5. þm. LA, A StJSt neðri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
 63 03.03.1945 – 03.03.1945:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
    10.01.1944 – 17.01.1945:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:  4. þm. Rv, A StJSt neðri deild
 51 15.02.1937 – 20.04.1937:  1. þm. LA, A StJSt neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936:  1. þm. LA, A StJSt neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935:  1. þm. LA, A StJSt neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934:  1. þm. LA, A StJSt neðri deild

Ráðherraembætti:

 69 14.11.1949 – 05.12.1949: forsætisráðherra
    14.11.1949 – 05.12.1949: félagsmálaráðherra
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: forsætisráðherra
    11.10.1948 – 18.05.1949: félagsmálaráðherra
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: forsætisráðherra
    01.10.1947 – 24.03.1948: félagsmálaráðherra
 66 04.02.1947 – 24.05.1947: forsætisráðherra
    04.02.1947 – 24.05.1947: félagsmálaráðherra
 59 16.02.1942 – 16.05.1942: félagsmálaráðherra
    16.02.1942 – 16.05.1942: utanríkisráðherra
 58 18.11.1941 – 21.11.1941: félagsmálaráðherra
    18.11.1941 – 21.11.1941: utanríkisráðherra
    13.10.1941 – 18.11.1941: félagsmálaráðherra
 57 09.07.1941 – 10.07.1941: félagsmálaráðherra
 56 15.02.1941 – 17.06.1941: félagsmálaráðherra
 55 15.02.1940 – 24.07.1940: félagsmálaráðherra
 54 17.04.1939 – 05.01.1940: félagsmálaráðherra

Formaður nefnda:

 69 14.11.1949 – 17.05.1950: sþ. utanríkismála­nefnd

Forsetaembætti:

 66 10.10.1946 – 24.05.1947: 1. varaforsetisþ.
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: 1. varaforsetisþ.
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: 1. varaforseti Sþ.sþ.
 51 15.02.1937 – 20.04.1937: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 50 15.02.1936 – 09.05.1936: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 49 15.02.1935 – 23.12.1935: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 48 01.10.1934 – 22.12.1934: 1. varaforseti Nd. neðri deild